கேரளாவில் தொடர்ந்து கனமழை பெய்து வருவதால், 10 மாவட்டங்களுக்கு ரெட் அலர்ட் விடுக்கப்பட்டுள்ளது

0
கேரளாவில் தொடர்ந்து கனமழை பெய்து வருவதால், 10 மாவட்டங்களுக்கு ரெட் அலர்ட் விடுக்கப்பட்டுள்ளது

கேரளாவில் இடைவிடாத மழை தொடர்ந்து பெய்து வருவதால், மாநிலத்தின் சில பகுதிகளில் நிலச்சரிவு மற்றும் நதி நீர் மட்டம் உயரும் அறிக்கைகளுடன், இந்திய வானிலை ஆய்வு மையம் (ஐஎம்டி) தென் மாநிலத்தின் 10 மாவட்டங்களுக்கு செவ்வாய்கிழமை சிவப்பு எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

அதே 10 மாவட்டங்களில் ஆகஸ்ட் 3-ம் தேதிக்கான சிவப்பு எச்சரிக்கையை IMD வெளியிட்டது.

கேரளாவில் செவ்வாய்க்கிழமை காலை 10 மணிக்கு வெளியிடப்பட்ட ஐஎம்டி மாவட்ட மழை முன்னறிவிப்பின்படி, ஆகஸ்ட் 2 மற்றும் 3 ஆம் தேதிகளில் ஆரஞ்சு அலர்ட் விடப்பட்டுள்ள திருவனந்தபுரம், கொல்லம், பத்தனம்திட்டா மற்றும் காசர்கோடு தவிர கேரளாவின் அனைத்து மாவட்டங்களிலும் சிவப்பு எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆகஸ்ட் 5 ஆம் தேதி வரை மாநிலத்தில் பரவலாக மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட கனமான மற்றும் மிக கனமழை பெய்யும் என்றும் திணைக்களம் எச்சரித்துள்ளது.

தொடர்ந்து கனமழை பெய்து வருவதால், பல்வேறு மாவட்டங்களில் நிவாரண முகாம்களை அமைத்துள்ள அதிகாரிகள், இடுக்கியின் உயரமான பகுதிகளில் உள்ள சுற்றுலா தலங்கள் மூடப்பட்டுள்ளன.

கோட்டயத்தில், மாவட்டத்தின் கூட்டிக்கல் சப்பாத் பகுதியில் இருந்து ஒரு நாளுக்கு முன்னர் காணாமல் போன ஒருவரின் சடலம் செவ்வாய்க்கிழமை காலை மீட்கப்பட்டதாக அங்குள்ள அவசர நடவடிக்கை மையம் தெரிவித்துள்ளது.

திருச்சூரில் பெய்த கனமழையால் சாலக்குடி ஆற்றின் நீர்மட்டம் செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை 2 மணியளவில் கிட்டத்தட்ட 5 மீட்டர் உயர்ந்து ஆற்றின் கரையோரங்களில் தாழ்வான பகுதிகளில் வசிப்பவர்களை பாதுகாப்பான இடங்களுக்குச் செல்லுமாறு மாவட்ட நிர்வாகம் அறிவுறுத்தியுள்ளது.

திங்களன்று, கேரள முதல்வர் பினராயி விஜயன், ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி வரை மழை தொடர்பான சம்பவங்களில் 6 பேர் இறந்துள்ளனர் என்றும் ஒருவரைக் காணவில்லை என்றும் கூறினார்.

ரெட் அலர்ட் என்பது 24 மணி நேரத்தில் 20 செ.மீ.க்கு மேல் கனமழை முதல் மிக கனமழை பெய்யும் என்றும், ஆரஞ்சு அலர்ட் என்றால் 6 செ.மீ முதல் 20 செ.மீ வரை மிகக் கனமழை பெய்யும். மஞ்சள் எச்சரிக்கை என்பது 6 முதல் 11 செமீ வரை அதிக மழைப்பொழிவைக் குறிக்கிறது.

No posts to display