என்ஜாய் என்ஜாமி என்று யாரும் எனக்கு ஒரு வார்த்தையோ டியூனையோ கொடுக்கவில்லை ‘தெருக்குறள்’ அறிவு !!

0
என்ஜாய் என்ஜாமி என்று யாரும் எனக்கு ஒரு வார்த்தையோ டியூனையோ கொடுக்கவில்லை  ‘தெருக்குறள்’ அறிவு !!

இதை எழுத யாரும் எனக்கு டியூனோ, மெல்லிசையோ, ஒரு வார்த்தையோ தரவில்லை என இசையமைப்பாளர் அறிவு சமூக வலைதளத்தில் பதிவிட்டு, ‘என்ஜாய் என்ஜாய்’ பாடலைப் பற்றிய சர்ச்சையில் மௌனம் கலைத்து கூறியுள்ளார்.
2021 இல் வெளியான ‘என்ஜாய் என்ஜாமி’ என்ற இண்டி பாடலின் தாக்கமும் வெற்றியும் இணையற்றது. வேரூன்றிய பாடல் வரிகள் மற்றும் உள்ளூர் கலாச்சாரத்தின் சாரத்துடன் கூடிய சிகிச்சை போன்ற மேற்கத்திய இசை வீடியோக்களுக்காக இது இன்னும் பார்க்கப்பட்டு மொழிகள் முழுவதும் அலைகளை உருவாக்குகிறது. மேலும் இசைக்கலைஞர்களான ‘தெருக்குறள்’ அறிவு மற்றும் டீ அவர்களின் பிரேக்அவுட் ஹிட் சிங்கிள் ‘என்ஜாய் என்ஜாமி’க்காக நம்பமுடியாத புகழ் பெற்றது.

அறிவின் ராப் அனைவரிடமும் எதிரொலித்தது மற்றும் டிராக்கை வைரலாக்குவதில் முக்கிய பங்கு வகித்தாலும், பல இடங்களில் உரிய கடன் தெளிவாக வழங்கப்படவில்லை. அறிவு பாடலுக்கான தனிப்பட்ட தொடர்பையும் தனது பாட்டியின் கதையுடனான தொடர்பையும் ஒரு ஈவ்நெட்டில் பகிர்ந்து கொண்டார். மறுபுறம், திறமையான இசைக்கலைஞர்கள் பல வெளியீடுகளில் இடம்பெற்றனர், டீ மற்றும் ‘நீயே ஒலி’ ராப்பர் ஷான் வின்சென்ட் டி பால் இடம்பெற்றுள்ள ஒரு குறிப்பிட்ட இதழ் அட்டைப்படம் ரசிகர்களிடமிருந்து பின்னடைவைத் தூண்டியது. பா.ரஞ்சித் உட்பட அறிவின் ரசிகர்களும் ரசிகர்களும், ‘எஞ்ஜாமி’ படத்தின் வெற்றியில் அவருக்கு பெரும் பங்கு இருந்ததால், அட்டையில் அறிவின் ‘ஒதுக்கீடு’ குறித்து கேள்வி எழுப்பினர்.
சமீபத்தில் முடிவடைந்த செஸ் ஒலிம்பியாட் நிகழ்வில், பாடலின் நிகழ்ச்சி டீயால் செய்யப்பட்டது, அதே நேரத்தில் அறிவு நிகழ்வுக்கு வரவில்லை. அறிவு ஒரு வாரத்திற்கும் மேலாக அமெரிக்காவில் இருந்து பல்வேறு இசை நிகழ்ச்சிகளில் கலந்து கொள்கிறார். ராப்பரின் இல்லாதது ஒரு சமூக ஊடக எதிர்வினையைக் கொண்டிருந்தது, இப்போது அறிவு பாடலைப் பற்றி சமூக ஊடகங்களில் ஒரு இடுகையை எழுதினார்.

இந்தப் பாடலை பாடகர் டீயின் மாற்றாந்தாய் சந்தோஷ் நாராயணன் தயாரித்துள்ளார். சர்ச்சை வெடித்ததை அடுத்து, பா.ரஞ்சித் மற்றும் மாரி செல்வராஜ் இருவரும் புகழ்பெற்ற இசையமைப்பாளருடனான தங்கள் தொடர்பை முறித்துக் கொள்ளத் தேர்ந்தெடுத்துள்ளனர்.

இசையமைப்பாளர் ஏ.ஆர்.ரஹ்மான் தனது சொந்த சுதந்திர லேபிலான ‘மஜ்ஜா’வைத் தொடங்கினார், இதன் மூலம் கடந்த ஆண்டு டீ மற்றும் அறிவின் ‘என்ஜாய் என்ஜாமி’ பாடல் வெளியிடப்பட்டது. தற்போது இந்த பாடலை யூடியூப்பில் மட்டும் 42 கோடி பேர் பார்த்துள்ளனர்.

No posts to display