பருவமழைக்கு முன்னதாக பழைய தாம்பரம் ஏரியை மீட்க கோரிக்கை எழுந்துள்ளது

0
பருவமழைக்கு முன்னதாக பழைய தாம்பரம் ஏரியை மீட்க கோரிக்கை எழுந்துள்ளது

ஏறத்தாழ 30 ஆண்டுகளாக பழைய தாம்பரம் ஏரி, முறையாக சீரமைக்கப்படாமல் உயிரற்ற நிலையில் உள்ளது.மேற்கு தாம்பரம் பகுதி மக்கள் பல தசாப்தங்களாக நீர்நிலையை சீரமைக்க கோரிக்கை விடுத்து வருகின்றனர்.

பெரும்பாலான இடங்களில் கழிவுநீர் இணைப்பு இல்லாததால், கழிவுநீர் குளத்தில் விடப்படுவதால், நிலத்தடி நீர் மாசுபடுவதாக, பகுதிவாசிகள் புகார் தெரிவிக்கின்றனர்.

இதுகுறித்து தமிழ் மாநில காங்கிரஸ் மாவட்டத் தலைவரும், தமிழ் மாநில காங்கிரஸ் கட்சியின் மாவட்டத் தலைவருமான வி.என்.வேணுகோபால் கூறியதாவது: ஏரிக்கரை அருகே பல ஆண்டுகளாக விவசாயம் செய்து வருகிறோம், ஆனால், 200 அடி ரோடு போட்டபோது, ​​சாலை விரிவாக்கத்திற்காக விவசாய நிலங்கள் கையகப்படுத்தப்பட்டன.

“அரசாங்கம் ஏரியை தூர்வாரவில்லை அல்லது புதுப்பிக்கவில்லை, மேலும் கட்டுப்பாடற்ற நீர் பதுமராகம் காரணமாக நீர்நிலை ஆக்ஸிஜன் குறைபாட்டை எதிர்கொள்கிறது. சுற்றுச்சூழல் அழுத்தத்தை அதிகரித்து, பிளாஸ்டிக் கழிவுகள் மற்றும் சுத்திகரிக்கப்படாத கழிவுநீர் ஏரியில் விடப்படுகிறது. கட்டுப்படுத்தப்படாத நீர் மாசுபாடு உள்ளூர் நிலத்தடி நீரை பாதித்தது மற்றும் மாசுபாடு ஒரு கிலோமீட்டர் வரை பரவியுள்ளது, ”என்று வேணுகோபால் கூறினார்.

இந்த தண்ணீர் குடிப்பதற்கும், வீட்டு உபயோகத்துக்கும் ஏற்றதாக இல்லை என அப்பகுதி மக்கள் புகார் தெரிவிக்கின்றனர். இந்த ஏரியானது கொசுக்கள், கொறித்துண்ணிகள், பூச்சிகள் உற்பத்தியாகும் இடமாக மாறியுள்ளது. துர்நாற்றம் வீசும் ஏரியின் வழியாக செல்ல பொதுமக்கள் சிரமப்படுகின்றனர். சுமார் 25 ஏக்கர் நிலம் ஆக்கிரமிப்பு செய்தும் அரசு எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை என அப்பகுதி மக்கள் கூறுகின்றனர்.

“முன்பு, மழைக்காலத்தில் இப்பகுதியில் வெள்ளம் ஏற்படவில்லை. சட்டவிரோத கட்டிடங்கள் நீர் பிடிப்புக்குள் விழுவதால், மழைப்பொழிவு அடிக்கடி நிரம்பி வழிகிறது, இது அப்பகுதிகளிலும் அதைச் சுற்றியுள்ள பகுதிகளிலும் வெள்ளத்தில் மூழ்கும், ”என்று மற்றொரு குடியிருப்பாளர் கே சங்கர் கூறினார்.

ரோந்து பணியின்றி, இருளில் மூழ்கி உள்ள இந்த ஏரி, சமூக விரோதிகள் மற்றும் ஆசாமிகளின் கூடாரமாக உள்ளது.

மறுசீரமைப்பு திட்டத்திற்கு அரசு இன்னும் ஒப்புதல் அளிக்கவில்லை என்று நீர்வளத்துறை (WRD) தெரிவித்துள்ளது. மாநில சதுப்பு நிலப் பாதுகாப்புக் கொள்கை ஏரிகளைப் பாதுகாப்பதைக் கருத்தில் கொண்டாலும், ஈரநிலப் பாதுகாப்பு குறித்து அதிகாரிகளிடமிருந்து அதிகாரப்பூர்வ உறுதிப்படுத்தல் எதுவும் இல்லை.

No posts to display