கோயம்பேடுவில் ஆன்லைன் விற்பனை காய்கறி வியாபாரத்தை 50% பாதித்தது

0
கோயம்பேடுவில் ஆன்லைன் விற்பனை காய்கறி வியாபாரத்தை 50% பாதித்தது

கோயம்பேடு மொத்த சந்தையில் போதுமான வரத்து காரணமாக காய்கறிகளின் விலை வெகுவாகக் குறைந்தாலும், சில்லறை விற்பனையாளர்கள் குறைந்த விலையில் ஆன்லைன் போர்ட்டல்கள் மூலம் கொள்முதல் செய்வதால் விற்பனை 50 சதவீதம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

சந்தைக்கு தமிழ்நாடு, ஆந்திரா மற்றும் கர்நாடகாவில் இருந்து கிட்டத்தட்ட 500 வாகனங்களில் காய்கறிகள் வருவதால், விலை குறைந்தது 10 சதவிகிதம் குறைந்துள்ளது. விசேஷ சமயங்களில், வழக்கத்தை விட விற்பனை சற்று சிறப்பாக இருக்கும்.

“முன்பு காய்கறிகள் விற்பனைக்கு ஒரே ஒரு ஆன்லைன் ஆப் மட்டுமே இருந்தது, எங்கள் விற்பனை 5-10 சதவிகிதம் பாதிக்கப்பட்டது. ஆனால், கடந்த 10 ஆண்டுகளில் பல மொபைல் பயன்பாடுகள் உள்ளன, மேலும் விறுவிறுப்பான விற்பனை இல்லை. தற்போது, ​​50 சதவீதத்திற்கும் மேல் சந்தையில் வியாபாரம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது,” என, கோயம்பேடு மொத்த மார்க்கெட் வியாபாரிகள் செயலாளர் பி.சுகுமாரன் தெரிவித்தார்.

10 – 15 கிலோகிராம் என பெரிய அளவில் வாங்கும் சில்லறை விற்பனையாளர்கள் தற்போது சந்தை விலையை விட மிகக் குறைந்த விலையில் ஆன்லைன் மூலம் வாங்குகின்றனர். மேலும், பயணச் செலவுகளையும், தேவையற்ற போக்குவரத்து நெரிசலையும் குறைக்கிறது மற்றும் அதிக நேரத்தை மிச்சப்படுத்துகிறது.

மற்றொரு மொத்த வியாபாரி கூறுகையில், சந்தையில் காய்கறிகளின் விலை உயர்ந்தால், ஆன்லைன் வர்த்தகர்கள் வழக்கத்தை விட அதிக விலைக்கு விற்கின்றனர். “அந்த நேரத்தில், இந்த சில்லறை விற்பனையாளர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் நேரடியாக சந்தையில் இருந்து கொள்முதல் செய்தனர்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மேலும் 10 சதவீதம் விலை குறைந்துள்ளதால், தக்காளி கிலோ ரூ.10 – ரூ.15, வெங்காயம் ரூ.15 – 20, பீன்ஸ் கிலோ ரூ.30, பீன்ஸ் மற்றும் பீட்ரூட் தலா ரூ.20, பாகற்காய், உருளைக்கிழங்கு தலா ரூ. 25 – 30 ரூபாய்க்கு விற்கப்படுகிறது.

No posts to display