சென்னையின் கிரீன்ஃபீல்டு விமான நிலையம் பரந்தூரில் அமைக்கப்படும்

0
சென்னையின் கிரீன்ஃபீல்டு விமான நிலையம் பரந்தூரில் அமைக்கப்படும்

சென்னைக்கான இரண்டாவது விமான நிலையத்தை அமைப்பதற்கான இடத்திற்கான பல ஆண்டுகால வேட்டைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைத்து, மத்திய அரசு ஸ்ரீபெரும்புதூர் அருகே உள்ள பரந்தூரை – நகரத்திலிருந்து 70 கிமீ தொலைவில் – கிரீன்ஃபீல்ட் வசதிக்கான தளமாக இறுதி செய்துள்ளது.

திங்கள்கிழமை ராஜ்யசபாவில் திமுகவின் என்விஎன் கனிமொழி எழுப்பிய கேள்விக்கு பதிலளித்த மத்திய விமானப் போக்குவரத்துத் துறை இணை அமைச்சர் வி.கே.சிங் இதனைத் தெரிவித்தார்.

செங்கல்பட்டு மாவட்டத்தில் செய்யூர் மற்றும் மாமண்டூர், காஞ்சிபுரம் மாவட்டம் பாரந்தூர் மற்றும் திருவள்ளூர் மாவட்டத்தில் பண்ணூர் ஆகிய நான்கு இடங்களை மாநில அரசு முன்மொழிந்தது. தளங்களின் பொருத்தத்தை மதிப்பிடுவதற்கு ஆய்வு நடத்திய பிறகு, இந்திய விமான நிலைய ஆணையம் (AAI) பரந்தூர் மற்றும் பன்னூர் விமான நிலைய மேம்பாட்டிற்கு ஒப்பீட்டளவில் மிகவும் சாத்தியமானதாகக் கண்டறிந்தது.

AAI அதன் முன் சாத்தியக்கூறு அறிக்கையை தமிழ்நாடு தொழில்துறை வளர்ச்சிக் கழகம் லிமிடெட் (TIDCO) க்கு அனுப்பியது, இரண்டு அடையாளம் காணப்பட்ட இடங்களில் தடையற்ற வரம்பு மேற்பரப்பு (OLS) கணக்கெடுப்பு மற்றும் தரவரிசைப் பணிகளை மேற்கொள்ள அறிவுறுத்தியது.

இரண்டாவது விமான நிலையத்திற்கான இடத்தை தேர்வு செய்வதற்கான செயல்முறை ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு கடைசி கட்டத்தை எட்டியது, மாநில தொழில்துறை அமைச்சர் தங்கம் தென்னரசு ஜூலை 26 அன்று தேசிய தலைநகரில் மத்திய சிவில் விமான போக்குவரத்து அமைச்சர் ஜோதிராதித்ய சிந்தியாவை சந்தித்தார். கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையக் கொள்கையின் விதிகளின் கீழ் கட்டாயமானது.

No posts to display