இந்தியாவில் குரங்கு காய்ச்சலின் நிலைமையை கண்காணிக்க மையம் ஒரு பணிக்குழுவை உருவாக்குகிறது

0
இந்தியாவில் குரங்கு காய்ச்சலின் நிலைமையை கண்காணிக்க மையம் ஒரு பணிக்குழுவை உருவாக்குகிறது

இந்தியாவில் குரங்கு காய்ச்சலைத் தொடர்ந்து, நோய் கண்டறிதல் வசதிகளை விரிவுபடுத்துவது குறித்தும், நோய்த்தொற்றுக்கான தடுப்பூசிகளை ஆராய்வது குறித்தும் அரசுக்கு வழிகாட்டுதல் மற்றும் வழிகாட்டுதல்களை வழங்குவதற்காக ஒரு பணிக்குழுவை மையம் அமைத்துள்ளது.

கேபினட் செயலாளர், மத்திய சுகாதார செயலாளர் ராஜேஷ் பூஷன், கூடுதல் செயலாளர் (பிஎம்ஓ) மற்றும் பிற மூத்த அதிகாரிகள் கலந்து கொண்ட கூட்டத்தில் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது.

“நிதி ஆயோக் உறுப்பினர் (சுகாதாரம்), டாக்டர் வி.கே.பால் மற்றும் மத்திய சுகாதார அமைச்சகம், பார்மா மற்றும் பயோடெக் ஆகியவற்றின் செயலர் உள்ளிட்ட உறுப்பினர்கள் குழுவிற்கு தலைமை தாங்குவார்கள்” என ஏஎன்ஐ வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

இந்தியாவில் இதுவரை நான்கு குரங்கு காய்ச்சலும், கேரளாவில் மூன்று வழக்குகளும், டெல்லியில் ஒரு வழக்கும் பதிவாகியுள்ளன. கேரளாவில் குரங்கு போன்ற அறிகுறிகளுடன் இளைஞர் ஒருவர் இறந்ததைத் தொடர்ந்து மாநில சுகாதார அமைச்சர் வீனா ஜார்ஜ் உயர்மட்ட விசாரணையைத் தொடங்கினார்.

“சாவக்காடு குரஞ்சியூரில் குரங்கு நோய் அறிகுறியுடன் ஒருவர் இறந்தது குறித்து உயர்மட்ட விசாரணை நடத்தப்படும். வெளிநாட்டில் நடத்தப்பட்ட பரிசோதனையில் பாசிட்டிவ் முடிவு. அவர் திருச்சூரில் சிகிச்சை பெற்றார்,” என்றார் ஜார்ஜ். “சிகிச்சை பெறுவதில் தாமதம் குறித்து விசாரிக்கப்படும். குரங்கு காய்ச்சலால் வாலிபர் உயிரிழந்தது தொடர்பாக புன்னையூரில் சுகாதாரத்துறையினர் கூட்டம் நடத்தினர். இறந்த இளைஞரின் தொடர்பு பட்டியல் மற்றும் வழி வரைபடம் தயாரிக்கப்பட்டது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

குரங்கு காய்ச்சலால் வாலிபர் உயிரிழந்தது தொடர்பாக புன்னயூரில் சுகாதாரத்துறையினர் ஆலோசனை நடத்தினர். இதற்கிடையில், இறந்த இளைஞரின் தொடர்பு பட்டியல் மற்றும் வழி வரைபடம் தயாரிக்கப்பட்டுள்ளது. தொடர்பு கொண்டவர்கள் தனிமைப்படுத்த அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். இன்னும் சில நாடுகளில் தொற்று எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ள நிலையில் மத்திய அரசு உஷார் நிலையில் உள்ளது.

NITI ஆயோக்கின் உறுப்பினர் (சுகாதாரம்) டாக்டர் வி கே பால் கூறுகையில், நோயைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க அரசாங்கம் குறிப்பிடத்தக்க நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளதால், எந்தவித பீதியும் தேவையில்லை. ANI க்கு அளித்த பேட்டியில், தேவையற்ற பீதி தேவையில்லை என்று வலியுறுத்த முனைந்த டாக்டர் பால், நாடும் சமூகமும் விழிப்புடன் இருப்பது இன்னும் முக்கியம் என்றும் கூறினார். “இப்போது பீதி அடையத் தேவையில்லை, ஆனால் அவர்கள் ஏதேனும் அறிகுறிகளைக் கண்டால் சரியான நேரத்தில் தெரிவிக்க வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) கூற்றுப்படி, 78 நாடுகளில் இருந்து 18,000 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. “நாடுகள், சமூகங்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் தங்களைத் தாங்களே அறிவித்து, அபாயங்களை தீவிரமாக எடுத்துக் கொண்டு, பரவுவதைத் தடுக்கவும், பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களைப் பாதுகாக்கவும் தேவையான நடவடிக்கைகளை எடுத்தால் குரங்கு காய்ச்சலைத் தடுக்கலாம்” என்று WHO இன் இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் டெட்ரோஸ் வியாழக்கிழமை தெரிவித்தார்.

குரங்கு குரங்கு என்பது குரங்கு பாக்ஸ் வைரஸால் ஏற்படும் ஒரு ஜூனோடிக் நோயாகும், இது பெரியம்மைக்கு காரணமான வைரஸ்களின் குடும்பத்தைச் சேர்ந்தது. இந்த நோய் மேற்கு மற்றும் மத்திய ஆபிரிக்கா போன்ற பகுதிகளில் மட்டுமே உள்ளது, ஆனால் சமீபத்தில், உலக சுகாதார அமைப்பின் கூற்றுப்படி, தொற்று இல்லாத நாடுகளிலிருந்தும் வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

No posts to display