Sunday, April 2, 2023

நியூயார்க் நகரம் குரங்கு காய்ச்சலை பொது சுகாதார அவசரநிலையாக அறிவிக்கிறது

தொடர்புடைய கதைகள்

ஸ்டோர்மி டேனியல்ஸ் பண விசாரணையில் கிரிமினல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் டிரம்ப்

டொனால்ட் டிரம்ப் அடுத்த வாரம் நியூயார்க் நீதிமன்றத்தில் கைரேகை மற்றும் புகைப்படம்...

கிரிமினல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் முதல் அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் !

முன்னாள் அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் தனது 2016 தேர்தல் பிரச்சாரத்தின்...

பிரேசில் தேர்தலில் தோல்வியடைந்த பிறகு முதல் முறையாக போல்சனாரோ திரும்புகிறார்

பிரேசிலின் முன்னாள் ஜனாதிபதி ஜெய்ர் போல்சனாரோ கடந்த ஆண்டு ஜனாதிபதித் தேர்தலில்...

மன்னர் சார்லஸ் மன்னராக முதல் வெளிநாட்டு பயணமாக ஜெர்மனி செல்கிறார்

பிரித்தானிய மன்னராக பதவியேற்ற பின்னர், பிரித்தானியாவுக்கும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்தும் வெளியேறிய பின்னர்...

சாலமன் தீவுகளில் 6.0 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை சாலமன் தீவுகளில் ரிக்டர் அளவுகோலில் 6.0 என்ற அளவில்...

குரங்கு பாக்ஸ் வைரஸ் பரவுவதால் நியூயார்க் நகரில் உள்ள அதிகாரிகள் பொது சுகாதார அவசரநிலையை அறிவித்துள்ளனர், இந்த நகரத்தை வெடிப்பின் மையப்பகுதி என்று அழைத்தனர். மேயர் எரிக் ஆடம்ஸ் மற்றும் சுகாதார ஆணையர் அஷ்வின் வாசன் ஆகியோர் சனிக்கிழமை வெளியிட்ட அறிவிப்பில், 1,50,000 நகரவாசிகள் தொற்றுநோய் அபாயத்தில் இருக்கக்கூடும் என்று கூறியுள்ளனர். இந்த அறிவிப்பு, நகர சுகாதாரக் குறியீட்டின் கீழ் அவசரகால உத்தரவுகளைப் பிறப்பிக்க அதிகாரிகளை அனுமதிக்கும் மற்றும் பரவலை மெதுவாக்க உதவும் நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்த குறியீட்டு விதிகளை திருத்தும். கடந்த இரண்டு நாட்களில், நியூயார்க் கவர்னர் கேத்தி ஹோச்சுல் ஒரு மாநில பேரிடர் அவசர அறிவிப்பை அறிவித்தார் மற்றும் மாநில சுகாதாரத் துறை குரங்கு பாக்ஸ் “பொது சுகாதாரத்திற்கு உடனடி அச்சுறுத்தல்” என்று அழைத்தது. நியூயார்க்கில் வெள்ளிக்கிழமை வரை 1,345 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, தொகுக்கப்பட்ட தரவுகளின்படி. நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் மூலம். கலிபோர்னியா 799 உடன் இரண்டாவது இடத்தில் இருந்தது.

“எங்கள் ஃபெடரல் பார்ட்னர்களுடன் நாங்கள் தொடர்ந்து பணியாற்றுவோம், அவை கிடைத்தவுடன் அதிக அளவுகளைப் பெறுவோம்” என்று ஆடம்ஸ் மற்றும் வாசன் அறிக்கையில் தெரிவித்தனர். “இந்த வெடிப்பு அவசரம், நடவடிக்கை மற்றும் ஆதாரங்களுடன், தேசிய மற்றும் உலகளவில் எதிர்கொள்ளப்பட வேண்டும், மேலும் இந்த பொது சுகாதார அவசரநிலை பிரகடனம் இந்த தருணத்தின் தீவிரத்தை பிரதிபலிக்கிறது.” உலக சுகாதார நிறுவனம் ஜூலை 23 அன்று குரங்கு காய்ச்சலை உலகளாவிய சுகாதார அவசரநிலையாக அறிவித்தது. மற்றும் சான் பிரான்சிஸ்கோவின் மேயர் வியாழக்கிழமை அதிகரித்து வரும் வழக்குகள் குறித்து அவசரகால நிலையை அறிவித்தார்.

ஒருமுறை அரிதான நோய் மத்திய மற்றும் மேற்கு ஆபிரிக்காவின் சில பகுதிகளில் பல தசாப்தங்களாக நிறுவப்பட்டது, ஆனால் கண்டத்திற்கு அப்பால் பெரிய வெடிப்புகளைத் தூண்டும் அல்லது மே வரை மக்களிடையே பரவலாக பரவியது, அதிகாரிகள் ஐரோப்பா, வட அமெரிக்கா மற்றும் பிற இடங்களில் டஜன் கணக்கான தொற்றுநோய்களைக் கண்டறிந்தனர். .

இன்றுவரை, மே மாதத்திலிருந்து கிட்டத்தட்ட 80 நாடுகளில் 22,000க்கும் அதிகமான குரங்குப்பழி வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, ஆப்பிரிக்காவில் சுமார் 75 சந்தேக மரணங்கள், பெரும்பாலும் நைஜீரியா மற்றும் காங்கோவில் உள்ளன. வெள்ளிக்கிழமை, பிரேசில் மற்றும் ஸ்பெயின் ஆகியவை குரங்கு காய்ச்சலுடன் தொடர்புடைய இறப்புகளைப் பதிவு செய்தன, இது ஆப்பிரிக்காவுக்கு வெளியே முதலில் பதிவாகியுள்ளது. ஸ்பெயினில் சனிக்கிழமை இரண்டாவது குரங்குப்பழி மரணம் பதிவாகியுள்ளது.

இந்த வைரஸ் நீண்ட மற்றும் நெருக்கமான தோலிலிருந்து தோலுடன் தொடர்புகொள்வதன் மூலமும், படுக்கை, துண்டுகள் மற்றும் ஆடைகளைப் பகிர்வதன் மூலமும் பரவுகிறது. ஐரோப்பாவிலும் வட அமெரிக்காவிலும், இது முதன்மையாக ஆண்களுடன் உடலுறவு கொள்ளும் ஆண்களிடையே பரவியுள்ளது, இருப்பினும் வைரஸ் யாரையும் பாதிக்கலாம் என்று சுகாதார அதிகாரிகள் வலியுறுத்துகின்றனர்.

இந்த வெடிப்பில் அடையாளம் காணப்பட்ட குரங்கு பாக்ஸ் வைரஸின் வகை அரிதாகவே ஆபத்தானது, மேலும் மக்கள் பொதுவாக வாரங்களில் குணமடைவார்கள். ஆனால் வைரஸால் ஏற்படும் புண்கள் மற்றும் கொப்புளங்கள் வலி மிகுந்தவை.

சமீபத்திய கதைகள்