Sunday, April 2, 2023

‘நகலெடுப்பு மாணவர் தற்கொலைகளை முடிவுக்குக் கொண்டுவர மனநல ஆதரவு முக்கியமானது’

தொடர்புடைய கதைகள்

வேளாங்கண்ணியில் பேருந்து கவிழ்ந்து விபத்துக்குள்ளானதில் கேரளத்தைச் சேர்ந்த 3 பேர் பலி !

தமிழகத்தின் வேளாங்கண்ணியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடந்த சாலை விபத்தில் கேரளாவைச் சேர்ந்த 3...

தமிழக அரசு மருத்துவமனைகளில் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயம்

மாநிலத்தில் நாளுக்கு நாள் கோவிட் பாதிப்பு அதிகரித்து வரும் நிலையில், நாளை...

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

போர்டு தேர்வு முடிவுகள், நீட் தேர்வு மற்றும் பிற காரணங்களால் மாணவர்களின் தற்கொலை எண்ணிக்கை நகல் தற்கொலைகளுக்கு வழிவகுக்கும் நிகழ்வுகள் குறித்த கவலையை எழுப்பியுள்ளது. இருப்பினும், பல காரணிகள் இருப்பதால், தற்கொலைகள் ஒரே ஒரு காரணியாக இருக்க முடியாது என்று உளவியலாளர்கள் கூறுகிறார்கள்.

ஒருவரின் சொந்த உயிரை எடுக்கும் முயற்சி மன ஆரோக்கியத்துடன் தொடர்புடையது, ஆனால் பெரும்பாலும் இல்லை, இது ஒரு மனக்கிளர்ச்சி முடிவு அல்ல. மனச்சோர்வு கூறுகளைக் கொண்ட ஒவ்வொரு வழக்குக்கும் ஒரு பின்னணி உள்ளது மற்றும் சிக்கல்களை மோசமாக்கும் ஆதரவு இல்லாதது.

“நகலெடுப்பு தற்கொலைகள் ஒரு புதிய நிகழ்வு அல்ல. ஒரு பிரபலமான நபரின் தற்கொலை சிலருக்கு தூண்டுதலாக மாறும் என்ற வாதத்தை ஆதரிக்க போதுமான ஆய்வுகள் உள்ளன, ”என்கிறார் V-கோப், உளவியல் செயல்திறன் மையத்தின் மருத்துவ உளவியலாளர் வந்தனா. “இளைஞர்கள் பாதிக்கப்படக்கூடியவர்கள் என்பது உண்மைதான், மேலும் இளமைப் பருவத்தில் மாற்றத்தின் பல நிலைகள் உள்ளன என்பதற்கு இது உதவாது. இதுபோன்ற சம்பவங்கள் அவர்களுக்குத் தெரியவரும்போது, ​​அது அவர்களைக் கடுமையாக பாதிக்கிறது. மனச்சோர்வினால் பாதிக்கப்படுபவர்களுக்கு, இது கடினமானது. தற்கொலைகளைப் பற்றி படிப்பது மற்றும்/அல்லது அதைப் பற்றி கேட்பது தூண்டுதலாக இருக்கலாம். தற்கொலை பற்றிப் புகாரளிக்கும் போது/பேசும்போது கவனமாக இருப்பது முக்கியம்.”

இதுபோன்ற சம்பவங்களை அரசியலாக்காமல் தடுப்பது குறித்து பேசுமாறு ஊடக தளங்களுக்கு நிபுணர்கள் அறிவுறுத்துகின்றனர். வாசகங்கள், GFX மற்றும் சில சொற்றொடர்களைப் பயன்படுத்துவதில் குறிப்பிட்ட குறிப்புடன், எந்தவொரு ஊடகத் தளத்திலும் தற்கொலைகளைப் பற்றிப் பேசும்போது சில வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்ற வேண்டும். ஹெல்ப்லைன்கள் மூலம் அதிக ஆதரவு இருக்க வேண்டும்.

குழந்தைகளுக்கு மனநல ஆதரவை வழங்குவதில் பெற்றோரின் பங்கை வலியுறுத்தும் மனநல நிபுணர்கள், மாணவர்களுக்கு அவர்களின் பதில் குறிப்பிடத்தக்கது என்று கூறுகிறார்கள்.

“இன்ஹவுஸ் ஆலோசகர்கள் கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு கல்வி நிறுவனத்திலும் ஒரு பகுதியாக உள்ளனர். ஆனால், இளம் பருவத்தினர் தங்கள் உணர்வுகள் மற்றும் அனுபவங்களைப் பற்றி அருகில் இல்லாத ஒருவருடன் பேசத் தயங்குகிறார்கள்,” என்கிறார் சிம்ஸ் மருத்துவமனையின் மனநல மருத்துவர் டாக்டர் வி மிதுன் பிரசாத். “தற்கொலைகளை பெற்றோர்கள் எவ்வாறு உணர்ந்து பதிலளிப்பார்கள் என்பதையும் இது சார்ந்துள்ளது. அவர்களின் வார்டுகளின் சவால்களுக்கு உணர்திறன் இருப்பது, நேர்மறையான மற்றும் உள்ளடக்கிய அணுகுமுறையை வளர்ப்பது அவர்களைத் திறக்க ஊக்குவிக்கும்.

மேலும், மனநலம் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் மற்றும் மாணவர்களை சென்றடைய ஒரு தளத்தை வழங்கும் நடவடிக்கைகளை நிறுவனங்கள் ஏற்பாடு செய்யலாம். “தற்கொலை வழக்கை அடுத்து செயல்படுத்தப்படும் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் காப்பிகேட் தற்கொலைகளின் எதிர்பார்ப்புடன் முடுக்கிவிடப்பட வேண்டும்” என்று டாக்டர் மிதுன் சுட்டிக்காட்டினார்.

TN இல், 104 ஹெல்ப்லைன் மனநலக் கவலைகள் தொடர்பாக மாணவர்களிடமிருந்து அதிக அழைப்புகளைப் பெறுகிறது. “அனைத்து அரசுப் பள்ளி மாணவர்களையும் தொலைபேசியில் தொடர்பு கொண்டுள்ளோம். சிலர் தங்கள் மனநலம் பற்றி பேசத் தயங்கினார்கள். நீட் தேர்வு முடிவுகள் அறிவிக்கப்பட்டதும், மற்றொரு கட்ட கவுன்சிலிங் செய்வோம்’’ என்கிறார் 104 ஹெல்ப்லைன் நோடல் அதிகாரி சரவணன்.

சமீபத்திய கதைகள்