விலைவாசி உயர்வு, வேலையில்லா திண்டாட்டம், அக்னிபாத் உள்ளிட்டவைகளுக்கு எதிராக காங் போராட்டம்

0
விலைவாசி உயர்வு, வேலையில்லா திண்டாட்டம், அக்னிபாத் உள்ளிட்டவைகளுக்கு எதிராக காங் போராட்டம்

விலைவாசி உயர்வு, வேலையில்லா திண்டாட்டம், அக்னிபாத் திட்டம் மற்றும் அத்தியாவசியப் பொருட்கள் மீதான ஜிஎஸ்டி ஆகியவற்றைக் கண்டித்து ஆகஸ்ட் 5ஆம் தேதி நாடு தழுவிய அளவில் காங்கிரஸ் போராட்டம் நடத்தவுள்ளது.

பல அத்தியாவசியப் பொருட்களின் விலைகள், குறிப்பாக பருப்பு வகைகள், சமையல் எண்ணெய், எல்பிஜி, பெட்ரோல், டீசல் போன்றவற்றின் விலை உயர்வுடன் “சாதாரணமாக” உயர்ந்துள்ள பணவீக்க அளவு “சகிக்க முடியாத அளவிற்கு” சாமானிய மக்கள் மீது சுமையேற்றியுள்ளது என்று காங்கிரஸ் தலைவர் கே.சி. வேணுகோபால் கட்சியின் மாநில மற்றும் மாவட்ட பிரிவுகளுக்கு எழுதிய கடிதத்தில் தெரிவித்துள்ளார்.

வரலாறு காணாத விலைவாசி உயர்வு மற்றும் வேலையில்லாத் திண்டாட்டத்திற்கு எதிராக எங்களின் சமரசமற்ற போராட்டத்தை முன்னெடுத்துச் செல்லும் காங்கிரஸ் கட்சி ஆகஸ்ட் 5-ம் தேதி நாடு தழுவிய அளவில் மாபெரும் கண்டன ஆர்ப்பாட்டத்தை நடத்த முடிவு செய்துள்ளதாக அகில இந்திய காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளர் கூறினார்.

முன்கூட்டியே பேக் செய்யப்பட்ட தானியங்கள், மீன், தேன், வெல்லம், கோதுமை மாவு போன்ற அத்தியாவசியப் பொருட்களுக்கான ஜிஎஸ்டியை மத்திய அரசு “நியாயப்படுத்த முடியாத” அதிகரிப்பால் அத்தியாவசியப் பொருட்களின் விலை உயர்வு துரிதப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்று அந்தக் கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

“கிராமங்களிலும் நகர்ப்புறங்களிலும் பாரிய வேலையில்லாத் திண்டாட்டத்தின் ஒரு கட்டத்தை நாடு காண்கிறது… மேலும், சர்ச்சைக்குரிய, மோசமாகத் திட்டமிடப்பட்டு, அவசரமாக வரையப்பட்ட அக்னிபாத் திட்டம், பல ஆபத்துக்களைக் கொண்டுள்ளது, இது நீண்டகால மரபுகள் மற்றும் நெறிமுறைகளைத் தகர்க்கவில்லை. ஆயுதப்படைகள் ஆனால் மில்லியன் கணக்கான வேலையற்ற இளைஞர்களின் அபிலாஷைகளையும் அழித்துவிட்டது” என்று கடிதம் கூறுகிறது.

நாடாளுமன்ற மழைக்கால கூட்டத்தொடர் தொடங்கியதில் இருந்து, “அரசாங்கத்தின் இந்த மக்கள் விரோதக் கொள்கைகளுக்கு எதிராக, அவைக்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் இடைவிடாது போராடி வருகிறது” என்று வேணுகோபால் வலியுறுத்தினார்.

No posts to display