Sunday, April 2, 2023

Tangedco புதிய கட்டண விதி சிறு வணிகர்களை பாதிக்கிறது !!

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக அரசு மருத்துவமனைகளில் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயம்

மாநிலத்தில் நாளுக்கு நாள் கோவிட் பாதிப்பு அதிகரித்து வரும் நிலையில், நாளை...

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

பொது இடத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக AIMIM தலைவர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது

ஹுசைங்கஞ்சில் உள்ள மெட்ரோ ரயில் நிலையத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர்...

டாக்டர்கள், ஆடிட்டர்கள் மற்றும் வழக்கறிஞர்கள் போன்ற தொழில் வல்லுநர்கள் தங்கள் குடியிருப்பு வளாகத்தில் இருந்து வேலை செய்ய அனுமதிக்கும் அதே வேளையில், சிறு வணிகர்கள், சிறு வணிகர்கள், சிறு, குறு மற்றும் சிறு சில்லறை விற்பனையாளர்கள் மற்றும் டீக்கடைகளில் வணிக மின் கட்டணத்தை வசூலிப்பதில் தமிழ்நாடு மின் உற்பத்தி மற்றும் பகிர்மானக் கழகத்தின் இரட்டைத் தரத்தை கேள்வி எழுப்புகின்றனர். மானியத்துடன் கூடிய உள்நாட்டு கட்டணம்.

வணிக வளாகங்கள், பல்பொருள் அங்காடிகள், சினிமா தியேட்டர்கள் ஆகியவற்றுடன் சிறு வணிகர்கள், குட்டிக் கடைகள், நகல், பேக்கரி கடைகள், கணினி மையங்கள் உள்ளிட்டவற்றில் வணிகக் கட்டணம் வசூலிக்கப்பட்டது. 100 யூனிட்டுகளுக்குக் குறைவான நுகர்வுகளில் இருந்து யூனிட் ஒன்றுக்கு ரூ.6 ஆகவும், 100 யூனிட்டுகளுக்கு மேல் யூனிட் ஒன்றுக்கு ரூ.9.50 ஆகவும் வணிக கட்டணத்தை முறையே யூனிட்டுக்கு ரூ.5 மற்றும் ரூ.8.05 ஆக உயர்த்த டாங்கேட்கோ முன்மொழிந்துள்ளது.

வில்லிவாக்கத்தில் பெட்டிக்கடை நடத்தி வரும் கே.சரவணன் கூறியதாவது: பெட்டிக்கடைகளை உள்நாட்டு கட்டணத்தில் கொண்டு வருவது குறித்து அரசு பரிசீலிக்க வேண்டும். “நாங்கள் ஏற்கனவே சொத்து வரி மற்றும் பிற வரிகளை உயர்த்தி வருகிறோம். மின் கட்டண உயர்வு அவர்களை மோசமாக பாதிக்கும்,” என்றார்.

இதுகுறித்து தமிழ்நாடு வணிகர் சங்கங்களின் பேரமைப்பின் மாநில தலைமைச் செயலாளர் பேராசிரியர் ஆர் ராஜ்குமார் கூறுகையில், இது குறித்து டாங்கட்கோ, டிஎன்இஆர்சி மற்றும் மாநில அரசுகளிடம் மனு அளிக்க திட்டமிட்டுள்ளோம். “COVID-19 க்குப் பிறகு, சில்லறை வணிகர்களை MSME கீழ் வகைப்படுத்த மத்திய அரசு அனுமதித்தது. பெரும்பாலானோர் Udyam பதிவு போர்ட்டலில் பதிவு செய்து MSME என வகைப்படுத்தியுள்ளனர். எனவே, வணிகர்களை எல்டி தொழில் கட்டணத்தின் கீழ் கொண்டு வர வேண்டும்,” என்றார்.

ஜனநாயகத்தில் குடிமக்களின் பங்களிப்பு நிறுவனர் எஸ் நீலகண்ட பிள்ளை ஒப்புக்கொண்டு மேலும் கூறினார், “மருத்துவர்கள் வீட்டில் பயிற்சி செய்ய அனுமதிப்பதற்கான காரணத்தை நான் புரிந்துகொள்கிறேன். இது ஏன் பொறியாளர்கள், உள்துறை அலங்கரிப்பாளர்கள், வழக்கறிஞர்கள் மற்றும் தணிக்கையாளர்களுக்கு நீட்டிக்கப்பட்டது?

TANGEDCO வின் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், பெரும்பாலான பெட்டிக்கடைகள் பூஜ்ஜியம் முதல் 100 யூனிட் ஸ்லாப்பின் கீழ் வரும், இது குறைந்த கட்டணமாக ரூ.6/யூனிட் மற்றும் ரூ.100/கிலோவாட் மாதத்திற்கு நிலையான கட்டணமாக உள்ளது.

உச்ச நீதிமன்றத்தின் உத்தரவின்படி, மருத்துவர்கள், வழக்கறிஞர்கள், ஆடிட்டர்கள், பொறியாளர்கள் மற்றும் உள்துறை அலங்காரப் பணியாளர்கள் போன்ற தொழில் வல்லுநர்கள் தங்கள் வீட்டில் 200 சதுர அடி வரை வேலை செய்ய அனுமதிக்கப்பட்டனர். முன்னதாக, இது தொழில் வல்லுநர்கள் என்று குறிப்பிடப்பட்டது, இப்போது நாங்கள் அவர்களை தெளிவாக அடையாளம் கண்டுள்ளோம், ”என்று அவர் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்