யானைகள் மின்கசிவை தடுக்க தவறிய அதிகாரிகள் சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்டுள்ளனர்

0
யானைகள் மின்கசிவை தடுக்க தவறிய அதிகாரிகள் சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்டுள்ளனர்

சேலத்தில் ஜூலை 24-ம் தேதி காட்டு யானையின் உயிரைப் பறித்த சட்டவிரோத மின்வேலியை விவசாயி ஒருவரைத் தடுக்கத் தவறியதற்காக வனக்காப்பாளர் உட்பட 4 ஊழியர்களை சேலம் வட்ட வனப் பாதுகாவலர் ஏ.பெரியசாமி வெள்ளிக்கிழமை சஸ்பெண்ட் செய்தார்.

தமிழக-கர்நாடக வனப்பகுதியின் எல்லையில் உள்ள கொளத்தூர் ஊராட்சியில் சட்டவிரோத மின்வேலியில் ஏறிய சுமார் 35 வயது காட்டு யானை மின்சாரம் தாக்கி உயிரிழந்தது. இது தொடர்பாக பண்ணை உரிமையாளர் புஷ்பநாதனை வனத்துறையினர் கைது செய்தனர்.

இதற்கிடையில், சட்டவிரோத மின்வேலியை அடையாளம் கண்டு தடுக்க, ரோந்து செல்லாததால், சேலம் வனப் பாதுகாவலர் பெரியசாமி, மேட்டூர் வனச்சரகர் அறிவழகன், வனவர் ரகுநாதன், வனக் காவலர்கள் பத்ரன், சக்திவேல் ஆகியோரை சஸ்பெண்ட் செய்தார்.

குடியிருப்பு பகுதியில் புலி காணப்பட்டது

இந்நிலையில், நீலகிரி மாவட்டம், ஊட்டி-கூடலூர் சாலையில், குடியிருப்பு பகுதியில் புலி நடமாட்டம் இருந்ததையடுத்து, வனத்துறையினர் நடவடிக்கை எடுத்து வருகின்றனர். மக்களிடம் இருந்து தகவல் கிடைத்ததும், ஹிந்துஸ்தான் போட்டோ ஃபிலிம்ஸ் (HPF) பகுதியில் சில நாட்களுக்கு முன்பு எருமை மாட்டின் பாதி சடலம் கண்டெடுக்கப்பட்டதை வனத்துறையினர் கவனித்தனர். கிராம மக்கள் சிலர் மீண்டும் அருகில் உள்ள வனப்பகுதியில் புலியை பார்த்துள்ளனர். புலி நடமாட்டம் உறுதி செய்யப்பட்டதால், வனத்துறையினர் கண்காணிப்பு பணியில் ஈடுபட்டனர்.

கௌர் தாக்கியதில் தோட்டத் தொழிலாளி காயம்

வால்பாறையில் வனவிலங்கு தொடர்பான மற்றொரு சம்பவத்தில், வெள்ளிக்கிழமை காலை இந்திய கௌரரால் தாக்கப்பட்டதில் எஸ்டேட் தொழிலாளி ஒருவர் காயமடைந்தார்.

காலை 9.30 மணியளவில் மணிகண்டன் (33) என்பவர் பன்னிமேட்டில் தேயிலை தோட்டங்களுக்கு பூச்சிக்கொல்லி மருந்தை தெளித்துக்கொண்டிருந்தபோது, ​​புதரில் கிடந்த கவுண்டர் ஒருவர் திடீரென அவர் மீது சரமாரியாக சரமாரியாக சரமாரியாக சரமாரியாக சரமாரியாக சரமாரியாக தாக்கினார். பலத்த காயமடைந்த அவர் எஸ்டேட் மருத்துவமனைக்கும், அங்கிருந்து கோவையில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனைக்கும் கொண்டு செல்லப்பட்டார்.

No posts to display