Wednesday, March 29, 2023

இந்திய அணிகள் எளிதாக வெற்றி பெற்றன

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஐபிஎஸ் அதிகாரி பல்வீர் சிங் சஸ்பெண்ட்...

ஏஎஸ்பி பல்வீர் சிங்கை சஸ்பெண்ட் செய்து உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளதாக செயல்தலைவர் மு.க.ஸ்டாலின்...

5 மருத்துவரின் பெயரை மெட்ரோ நிலையத்திற்கு பெயரிடுங்கள் வேல்முருகன்...

பண்ருட்டி எம்எல்ஏ டி வேல்முருகன், வடசென்னைக்கு ரயில் சேவையை நீட்டிக்க இயக்கம்...

சென்னையில் 310வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் மாற்றம்...

சென்னையில் கடந்த 309 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

பெண்கள் குளிப்பதை படம்பிடித்த 27 வயது நபர் கைது...

வேளச்சேரியில் உள்ள தங்கும் விடுதியில் பெண்களை குளியலறையில் படம் எடுக்க முயன்ற...

குரூப் IV தேர்வு முறைகேடுகளை விசாரிக்க குழு அமைக்கவும்...

தமிழ்நாடு அரசுப் பணியாளர் தேர்வாணையம் (டிஎன்பிஎஸ்சி) சமீபத்தில் நடத்திய குரூப் 4...

மகாபலிபுரத்தில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெற்ற 44-வது செஸ் ஒலிம்பியாட்டின் ஓபன் மற்றும் மகளிர் பிரிவுகளில் இந்திய அணிகள் தங்களது பிரச்சாரத்தை எளிமையாக வென்று அசத்தியது.

ஆறு அணிகளும் (திறந்த மற்றும் பெண்கள் பிரிவில் தலா மூன்று) தங்கள் முதல் சுற்றில் எதிரணியை 4-0 என்ற கணக்கில் வென்றன. சர்வதேச மாஸ்டர் டேவிட் சில்வா லெவோன் அரோனியனை டிரா செய்தபோது, ​​93-வது நிலை வீரரான அங்கோலாவுக்கு எதிராக அரை-புள்ளியை வீழ்த்தியதால், ஓபன் பிரிவில் முதல் நிலை வீரரான அமெரிக்க அணிக்கு ஒரு பின்னடைவு ஏற்பட்டது. வெஸ்லி சோ, லீனியர் டொமினிகஸ் பெரெஸ் மற்றும் சாம் ஷாங்க்லாண்ட் ஆகியோர் 3.5-0.5 வித்தியாசத்தில் வெற்றிகளைப் பதிவு செய்தனர்.

முதலிடத்தில் உள்ள இந்திய மகளிர் ‘ஏ’ அணி தஜிகிஸ்தானை வீழ்த்தியது, ‘பி’ அணி வேல்ஸை வீழ்த்தியது. கோனேரு ஹம்பி, டாப் போர்டில் விளையாடி, ஆர் வைஷாலி, தானியா சச்தேவ் மற்றும் பக்தி குல்கர்னி ஆகியோர் வெற்றியைத் தேடித் தந்தனர். அதிக மதிப்பெண் பெற்ற இந்திய பெண் வீராங்கனையான ஹம்பி, 41 நகர்த்தல்களில் கறுப்பு காய்களுடன் நடேஷ்டா அன்டோனோவாவை தோற்கடித்தார். இந்தியா ‘சி’ அணியும் ஹாங்காங்கை 4-0 என வீழ்த்தி வெற்றியுடன் தொடங்கியது.

தரவரிசையில் இரண்டாம் இடத்தில் உள்ள உக்ரைன் 4-0 என்ற கோல் கணக்கில் தென்னாப்பிரிக்காவையும், மூன்றாம் நிலை ஜார்ஜியா 4-0 என ஈராக்கையும் வீழ்த்தியது. ஆடவர் பிரிவில் ‘ஏ’, ‘பி’ மற்றும் ‘சி’ ஆகிய மூன்று இந்திய அணிகள் முறையே ஜிம்பாப்வே, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் மற்றும் தெற்கு சூடானை வீழ்த்தி வெற்றி பெற்றன. நட்சத்திரங்கள் நிறைந்த ‘ஏ’ அணி ஜிம்பாப்வேயை வீழ்த்தியது, விதித் குஜராத்தி, அர்ஜுன் எரிகைசி, எஸ்எல் நாராயணன் மற்றும் கே சசிகிரண் ஆகியோர் வெற்றிகளைப் பெற்றனர்.

‘பி’ அணியைச் சேர்ந்த ரவுனக் சத்வானி, 41 நகர்வுகள் நீடித்த சிசிலியன் டிஃபென்ஸ் ஆட்டத்தில் அல் தஹெர் அப்துல்ரஹ்மான் முகமதுவுக்கு எதிராக வெள்ளைக் காய்களுடன் வெற்றியைப் பதிவு செய்த முதல் வீரர் ஆவார். “இது எனது முதல் ஒலிம்பியாட் மற்றும் வெற்றியுடன் தொடங்குவதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன். நான் நன்றாக விளையாடினேன்,” என்றார் ரவுனக். “நானும் எனது குழுவும் நல்ல செஸ் விளையாட விரும்புகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

மற்ற வெற்றிகள் வேகமாக வளர்ந்து வரும் டி குகேஷ், அனுபவம் வாய்ந்த பி அதிபன் மற்றும் நிஹால் சரின் ஆகியோரிடமிருந்து கிடைத்தன. RB ரமேஷ் பயிற்றுவிக்கும் அணி, R பிரக்ஞானந்தாவுக்குப் போட்டிக்கு ஓய்வு அளிக்கத் தேர்வு செய்தது. ஒலிம்பியாட் போட்டியின் தொடக்கச் சுற்றை விளையாட்டு அமைச்சர் அனுராக் தாக்கூர் தொடங்கி வைத்தார், அவர் குஜராத்தின் குழுவில் முதல் நகர்வை மேற்கொண்டார்.

ஐந்து முறை உலக சாம்பியனான விஸ்வநாதன் ஆனந்த், FIDE (International Chess Federation) தலைவர் ஆர்கடி டுவோர்கோவிச், அகில இந்திய செஸ் கூட்டமைப்பின் (AICF) தலைவர் சஞ்சய் கபூர் மற்றும் ஒலிம்பியாட் இயக்குனர் பாரத் சிங் சவுகான் ஆகியோர் நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்டனர்.

முடிவுகள் (இந்தியா மட்டும்): ஓபன்: இந்தியா ‘ஏ’ ஜிம்பாப்வேயை 4-0 என்ற கணக்கில் வென்றது (விதித் குஜராத்தி ராட்வெல் மகோடோவை வென்றது, அர்ஜுன் எரிகைசி ஸ்பென்சர் மசாங்கோவை வென்றார், எஸ்.எல். நாராயணன் எமரால்டு டகுட்ஸ்வா முஷோரை வென்றார், கே.சசிகிரண் ஜெமுஸ்ஸெம்பாவை வென்றார்); இந்தியா பி ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸை 4-0 என்ற கணக்கில் வென்றது (டி குகேஷ் ஓம்ரான் அல் ஹொசானியை வென்றார், நிஹால் சரின் இப்ராஹிம் சுல்தானை வென்றார், பி அதிபன் சயீத் லைலி முகமதுவை வென்றார், ரவுனக் சத்வானி அல் தாஹர் அப்துல்ரஹ்மான் முகமதுவை வென்றார்); இந்தியா சி தென் சூடானை 4-0 என்ற கணக்கில் வென்றது (எஸ்.பி. சேதுராமன் டெங் சைப்ரியானோ ரெஹானையும், அபிஜீத் குப்தா மச் டுவான் அஜாக்கையும், கார்த்திகேயன் முரளி தோன் காங் காங்கையும், அபிமன்யு பூராணிக் மஜூர் மன்யாங் பீட்டரையும் வென்றனர்).

பெண்கள்: இந்தியா ‘ஏ’ தஜிகிஸ்தானை 4-0 என்ற கணக்கில் வென்றது (கோனேரு ஹம்பி நடேஷ்டா அன்டோனோவாவையும், ஆர் வைஷாலி சப்ரினா அப்ரோரோவாவையும், டானியா சச்தேவ் ருக்ஷோனா சைடோவாவையும், பக்தி குல்கர்னி முத்ரிபா ஹோதாமியையும் வென்றார்); இந்தியா ‘பி’ 4-0 என்ற கணக்கில் வேல்ஸை வென்றது (வந்திகா அகர்வால் ஒலிவியா ஸ்மித்தை வென்றார், சௌமியா சுவாமிநாதன் கிம்பர்லி சோங்கை வென்றார், மேரி ஆன் கோம்ஸ் ஹியா ரேயை வென்றார், திவ்யா தேஷ்முக் குஷி பாக்காவை வென்றார்); இந்தியா சி ஹாங்காங்கை 4-0 என்ற கணக்கில் வென்றது (ஈஷா கர்வாடே சிகப்பி கண்ணப்பனையும், பி.வி. நந்திதா ஜிங் சின் டெங்கையும், வி.எம். சாஹிதி ஜாய் சிங் லியையும், பிரத்யுஷா போடா கா யென் லாம்த்தையும் வென்றார்)

சமீபத்திய கதைகள்