Sunday, April 2, 2023

ஒரு மொழி, மதத்தை திணிப்பவர்கள் தேச விரோதிகள்: ஸ்டாலின்

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக அரசு மருத்துவமனைகளில் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயம்

மாநிலத்தில் நாளுக்கு நாள் கோவிட் பாதிப்பு அதிகரித்து வரும் நிலையில், நாளை...

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

பொது இடத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக AIMIM தலைவர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது

ஹுசைங்கஞ்சில் உள்ள மெட்ரோ ரயில் நிலையத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர்...

ஒரே மொழி, ஒரே மதம், ஒரே கலாச்சாரத்தை திணிக்க முயல்பவர்கள் தேச விரோதிகள் என முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் சனிக்கிழமை பாஜக தலைமையிலான மத்திய அரசை மறைமுகமாக விமர்சித்தார்.

திரிசூரில் மலாய் மனோரமா ஏற்பாடு செய்திருந்த “இந்தியா 75 – விவகாரங்கள் – கூட்டாட்சி, சுதந்திரம் மற்றும் முன்னேற்றம்” மாநாட்டில் பேசிய ஸ்டாலின், “ஒரு மொழி, ஒரு மதம் மற்றும் ஒரு கலாச்சாரத்தை திணிக்க முயற்சிப்பவர்கள் தேசத்தின் ஒருமைப்பாட்டை அழிக்க முயற்சிக்கின்றனர். . அவர்கள் இந்தியாவிற்கும் அதன் மக்களுக்கும் எதிரிகள். இதுபோன்ற தீய சக்திகளுக்கு நாம் ஒருபோதும் இடம் கொடுக்கக் கூடாது.

நாட்டில் பல மொழிகள் மற்றும் பல்வேறு மத பழக்கவழக்கங்கள் இருப்பதால், ஒரு தேசிய மொழி மற்றும் ஒரு மதம் இந்தியாவில் சாத்தியமில்லை என்று வலியுறுத்தினார்: “அன்பு மற்றும் சகோதரத்துவத்தின் காரணமாக பல வேறுபாடுகள் இருந்தபோதிலும் நாங்கள் ஒற்றுமையாக இருக்கிறோம்.”

நடந்து வரும் நாடாளுமன்ற கூட்டத்தொடரில் எதிர்க்கட்சி எம்.பி.க்கள் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டதை கிண்டல் செய்த ஸ்டாலின், “பாராளுமன்றத்தில் கருத்து மோதலுக்கு இடமான எம்.பி.க்களுக்கு பேசும் உரிமை மறுக்கப்படுகிறது. திமுக உள்ளிட்ட 27 எம்பிக்கள் சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்டுள்ளனர். கருத்துகளை வெளிப்படுத்தும் மன்றமாக இருக்கும் நாடாளுமன்றத்தில் பேசுவதற்கு உரிமை இல்லை.

ஜிஎஸ்டி மாநிலங்களின் நிதி சுயாட்சியைப் பறித்துவிட்டது என்று குறிப்பிட்ட ஸ்டாலின், நீட் மற்றும் தேசிய கல்விக் கொள்கை சர்ச்சைகளை குறிப்பிட்டு, “மத்திய அரசின் கொள்கைகள் மக்கள் விரோதமானது. பாஜக தனது ஆளுநர்கள் மூலம் இணையான அரசாங்கங்களை நடத்த முயற்சிக்கிறது. இந்த தடைகளை எல்லாம் எதிர்கொண்டாலும் நமது மாநிலங்களை நாம்தான் ஆள வேண்டும். ஆனால், அதன் மக்களின் நீண்ட வரலாறும் சகோதரத்துவமும் நாட்டைப் பாதுகாக்கும் என்ற நம்பிக்கை எனக்கு இன்னும் இருக்கிறது.

இந்தியா என்பது ஒரு அரசு மட்டுமல்ல

இந்தியா இன்னும் பல ஆண்டுகளாக வலுவாக இருக்க, கூட்டாட்சி, மாநில சுயாட்சி, மதச்சார்பின்மை, சமத்துவம், சகோதரத்துவம், சோசலிசம், சமூக நீதி ஆகிய கருத்துக்கள் வலுப்பெற வேண்டும் என்று வலியுறுத்திய ஸ்டாலின், “இந்தியாவை வெறும் புவியியல் எல்லையாக மட்டும் கருதக் கூடாது. இந்தியா என்பது தனியொரு அரசு மட்டுமல்ல. இது பல மாநில அரசுகளின் ஒன்றியம். யூனியன் என்ற சொல் கெட்ட வார்த்தை அல்ல. இது இந்தியாவை வரையறுக்க அரசியலமைப்பால் பயன்படுத்தப்பட்ட ஒரு சொல். இந்தியாவைப் பாதுகாக்க, அதில் உள்ள மாநிலங்கள் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும்.

கூட்டாட்சிக்கு அடிப்படையான மாநிலங்கள்

கூட்டாட்சி முறைக்கு வலுவான மாநிலங்களே அடிப்படை என்றும், இந்தியாவை ஒற்றையாட்சி நாடாக மாற்றும் எண்ணத்தை ஏற்க முடியாது என்றும், காணொலிக் கூட்டத்தில் பேசிய முதலமைச்சர், “பலம் வாய்ந்த, சக்தி வாய்ந்த, தன்னிறைவு பெற்ற மாநிலங்கள் பலத்தை வழங்குகின்றன. நாடு. அவை பலவீனம் அல்ல. திறமையான, வளமான மற்றும் தொழில்துறையில் வளர்ந்த மாநிலங்கள் நாட்டிற்கு நன்மைகளை வழங்கும். நாட்டின் பொருளாதாரத்தில் தமிழகத்தின் பங்களிப்பை, முக்கியமாக தேசிய மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 9.22% மாநிலத்தின் பங்களிப்பை மேற்கோள் காட்டிய ஸ்டாலின், “மாநில அரசின் திறமையான மாநில நிர்வாகத்தால் மத்திய அரசு வலுவடையும், பலவீனமடையாது” என்றார்.

சமீபத்திய கதைகள்