Sunday, April 2, 2023

கடந்த காலத்தில் கவனம் செலுத்தாமல் நிகழ்காலத்தில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்: ரோஹித் சர்மா

தொடர்புடைய கதைகள்

குஜராத் டைட்டன்ஸ் சென்னை சூப்பர் கிங்ஸை 5 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வீழ்த்தியது

நரேந்திர மோடி ஸ்டேடியத்தில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெற்ற இந்தியன் பிரீமியர் லீக் (ஐபிஎல்)...

ஸ்பெயின் மாஸ்டர்ஸ் போட்டியில் பிவி சிந்து இந்த ஆண்டின் முதல் காலிறுதிக்குள் நுழைந்தார்

மாட்ரிட் ஸ்பெயின் மாஸ்டர்ஸ் 2023ல் இந்திய வீராங்கனை பிவி சிந்து வியாழன்...

ஐபிஎல் 2023 தொடக்க விழாவில் தமன்னா பங்கேற்கிறார் !

மார்ச் 31 ஆம் தேதி இந்தியன் பிரீமியர் லீக் 2023 இன்...

ஐபிஎல் 2023க்கான புதிய ஜெர்சியை கொல்கத்தா நைட் ரைடர்ஸ் வெளியிட்டுள்ளது

இரண்டு முறை சாம்பியனான கொல்கத்தா நைட் ரைடர்ஸ் (கேகேஆர்) இந்தியன் பிரீமியர்...

WPL கிரிக்கெட்போட்டியில் MI, DC அணிகள் மோத உள்ளன

ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெற்ற போட்டியின் தொடக்கப் பதிப்பின் இறுதிப் போட்டியில் மெக் லானிங்கின்...

இந்திய அணி கேப்டன் ரோஹித் சர்மா வியாழனன்று கூறுகையில், அணி கடந்த காலத்தில் என்ன நடந்தது என்பதில் கவனம் செலுத்தாமல் நிகழ்காலத்தில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

மேற்கிந்தியத் தீவுகளுக்கு எதிரான ஒருநாள் தொடரில் இந்திய கேப்டன் ரோஹித் சர்மாவுக்கு ஓய்வு அளிக்கப்பட்டது, ஆனால் வெள்ளிக்கிழமை முதல் தொடங்கும் ஐந்து போட்டிகள் கொண்ட டி20 ஐ தொடருக்கான அணிக்கு திரும்புகிறார்.

வெஸ்ட் இண்டீஸ் 3-0 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்றதால் ஒருநாள் தொடரை இந்தியா கைப்பற்றியது. ரோஹித்துக்கு ஓய்வளிக்கப்பட்டதால் ஷிகர் தவான் தலைமையிலான அணி களமிறங்கியது.

இங்கிலாந்து சுற்றுப்பயணத்திலும் டீம் இந்தியா நல்ல முடிவுகளைப் பெற்றது, அங்கு அவர்கள் டி20 மற்றும் ஒருநாள் தொடரை வென்றனர் மற்றும் டெஸ்ட் தொடர் டிராவில் முடிந்தது. “நாம் நிகழ்காலத்தில் கவனம் செலுத்த வேண்டும், கடந்த காலத்தில் என்ன நடந்தது என்பதை அல்ல.

T20I கிரிக்கெட்டில் ஒரு நபர் உங்களிடமிருந்து விளையாட்டை பறிக்க முடியும். எங்களைப் பொறுத்தவரை கடந்த காலத்தில் என்ன நடந்தது என்பது முக்கியமல்ல, நிகழ்காலத்தில் கவனம் செலுத்தப்படும்” என்று ரோஹித் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

“நாம் எவ்வாறு சிறந்து விளங்குவது என்பதில் கவனம் செலுத்தப்படும். நிச்சயமாக, நாங்கள் சமீபத்தில் நன்றாகச் செய்து வருகிறோம், ஆனால் அது ஒரு பொருட்டல்ல, நிகழ்காலத்தில் நாம் எவ்வாறு சிறப்பாகச் செய்ய முடியும் என்பதில் கவனம் செலுத்துவோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சிறிது நேரம் ஓய்வெடுப்பது மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது என்றும், புத்துணர்ச்சி பெறுவதுடன், தொடருக்கு மீண்டும் வருவதில் உற்சாகமாக இருப்பதாகவும் ரோஹித் கூறினார். தொடரை எதிர்நோக்கி காத்திருக்கும் இந்திய கேப்டன், டி20ஐ வடிவத்தில் மேற்கிந்திய தீவுகள் அணி எவ்வளவு வலுவாக உள்ளது என்பதை அறிந்துள்ளார்.

“அவர்கள் இந்த வடிவமைப்பை விளையாடுவதை மிகவும் விரும்புகிறார்கள், இது எங்களுக்கு சவாலான ஒன்றாக இருக்கும். ஆனால் அதே நேரத்தில், அனைவரும் செல்ல தயாராக உள்ளனர். நாங்கள் சில விஷயங்களைச் செய்ய முயற்சிப்போம், இந்தத் தொடரிலிருந்தும் ஏதாவது சாதிக்க முயற்சிப்போம். எப்பொழுதும் எங்களின் குறிக்கோளாக இருந்து முன்னேறிக்கொண்டே இருங்கள்,” என்றார்.

ஐசிசி ஆடவர் டி20ஐ உலகக் கோப்பை விரைவில் தொடங்கவுள்ள நிலையில், இந்திய அணி தங்கள் அணியைத் தீர்த்துக் கொள்ள விரும்புகிறது, அதே நேரத்தில் சில வீரர்களுக்கு ஓய்வு கொடுக்கிறது, இதனால் அணி பெரிய போட்டிக்கு முழுமையாக தயாராக உள்ளது.

“நாங்கள் விளையாடும் ஒவ்வொரு தொடரும் முக்கியமானது, நிச்சயமாக உலகக் கோப்பையைக் கவனிக்க வேண்டும்.

எல்லா நேரத்திலும் எதிர்நோக்குவதற்கு ஏதாவது இருக்கிறது,” என்று இந்திய கேப்டன் கூறினார். “அணி அமைப்பு நன்றாக உள்ளது, விளையாட்டின் அனைத்து அம்சங்களையும் உள்ளடக்கிய வீரர்களின் நல்ல கலவையை நாங்கள் பெற்றுள்ளோம். சில ஆண்களுக்கு ஓய்வு அளிக்கப்பட்டுள்ளது. அனைவரும் புதியவர்களாக இருப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும்.

வரும் உலகக் கோப்பையில் எந்த காயத்தையும் தொடர நாங்கள் விரும்பவில்லை,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சமீபகாலமாக பழைய வீரர்களுக்கு ஓய்வு கிடைத்து வருவதால், புதிய வீரர்களுக்கு அணியில் வாய்ப்பு கிடைத்து வருகிறது.

புதிய வீரர்களுக்குத் தேவையான நம்பிக்கையைக் கொடுப்பது மற்றும் அவர்களின் தோள்களில் இருந்து அழுத்தத்தை அகற்றுவது எப்படி முக்கியம் என்பதைப் பற்றி கேப்டன் பேசுகிறார். “வீரர்களுக்கு சுதந்திரமாக விளையாடுவதற்கு சுதந்திரம் வழங்கப்பட்டுள்ளது, பழமைவாதமாக அல்ல.

தனித்துவமான ஒன்றைக் கற்றுக்கொள்வதற்கும் செய்வதற்கும் நாங்கள் இங்கு இருக்கிறோம், அந்தச் செயல்பாட்டில், நாம் தவறுகளைச் செய்யலாம்.

தோற்கும் போது அணி மோசம் என்பது பற்றி அல்ல, புதிதாக ஏதாவது செய்ய வேண்டும் என்பதற்காகத்தான்” என்றார் ரோஹித்.

இந்தியா – வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணிகளுக்கு இடையிலான முதல் டி20 போட்டி வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறவுள்ளது. இந்த தொடருக்கான இந்திய அணி அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

விராட் கோலி, ஜஸ்பிரித் பும்ரா போன்ற மூத்த வீரர்கள் அணியில் இடம்பெறவில்லை.

கோவிட்-19க்கு நேர்மறை சோதனை செய்த பிறகு, மேற்கிந்தியத் தீவுகளுக்கு எதிரான வரவிருக்கும் டி20 ஐ தொடரில் இருந்து இந்திய பேட்டர் கேஎல் ராகுல் விலகுவார். இதற்கிடையில், மூத்த சுழற்பந்து வீச்சாளர் ரவிச்சந்திரன் அஷ்வின் மற்றும் குல்தீப் யாதவ் ஆகியோர் திரும்பினர். 5 டி20 போட்டிகளுக்கான இந்திய அணி: ரோஹித் சர்மா (கேப்டன்), இஷான் கிஷன், சூர்யகுமார் யாதவ், தீபக் ஹூடா, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர், தினேஷ் கார்த்திக், ரிஷப் பந்த், ஹர்திக் பாண்டியா, ரவீந்திர ஜடேஜா, அக்சர் படேல், ஆர் அஷ்வின், ரவி பிஷ்னாய், குல் புவ்தீப் யாதவ்* குமார், அவேஷ் கான், ஹர்ஷல் படேல், அர்ஷ்தீப் சிங்.

சமீபத்திய கதைகள்