Wednesday, March 29, 2023

ஸ்மிருதி இரானியின் அவதூறு வழக்கு தொடர்பாக காங்., தலைவர்கள் சம்மன் அனுப்பியுள்ளனர்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

கர்நாடக சட்டசபை தேர்தல்: மே 10ம் தேதி வாக்குப்பதிவு,...

கர்நாடக சட்டசபைக்கு மே 10ம் தேதி தேர்தல்; மே 13ஆம் தேதி...

39 மக்களவைத் தொகுதிகளையும் கைப்பற்ற பூத் கமிட்டிகளில் திமுக...

2024 பொதுத் தேர்தலின் போது தமிழகத்தில் உள்ள 39 லோக்சபா தொகுதிகளையும்...

உ.பி.யின் லக்கிம்பூர் கேரியில் 38 பள்ளி மாணவிகளுக்கு கோவிட்...

உத்தரபிரதேசத்தின் லக்கிம்பூர் கெரி மாவட்டத்தின் மிடாலி தொகுதியில் உள்ள கஸ்தூர்பா குடியிருப்புப்...

முஸ்லீம் இடஒதுக்கீட்டிற்கு அரசியலமைப்புச் சட்டத்தில் இடமில்லை என்று அமித்ஷா

கர்நாடகாவில் பாஜக அரசாங்கம் முஸ்லிம்களுக்கான நான்கு சதவீத ஓபிசி இட ஒதுக்கீட்டை...

ராகுல் தகுதி நீக்கம் கார்ப்பரேஷன் பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரில் காங்கிரஸ்...

லோக்சபாவில் இருந்து ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதை கண்டித்து, சென்னை...

பாஜக தலைவர் ஸ்மிருதி இரானி தொடர்ந்த சிவில் அவதூறு வழக்கில் காங்கிரஸ் தலைவர்கள் ஜெய்ராம் ரமேஷ், பவன் கேரா, நெட்டா டிசோசா ஆகியோருக்கு டெல்லி உயர்நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை சம்மன் அனுப்பியுள்ளது. அமைச்சர் மற்றும் அவரது மகள். பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் மேம்பாட்டுத் துறை அமைச்சர் இரானி, தன் மீதும், தன் மகள் மீதும் ஆதாரமற்ற மற்றும் பொய்யான குற்றச்சாட்டுகளை கூறியதாக காங்கிரஸ் தலைவர்களிடம் இருந்து 2 கோடி ரூபாய் நஷ்ட ஈடு கேட்டுள்ளார்.

ஈரானி மற்றும் அவரது மகள் மீதான குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக சமூக ஊடகங்களில் இருந்து ட்வீட்கள், ரீட்வீட்கள், பதிவுகள், வீடியோக்கள் மற்றும் புகைப்படங்களை 24 மணி நேரத்திற்குள் நீக்குமாறு பிரதிவாதிகள் அதன் உத்தரவுகளை நிறைவேற்றத் தவறினால், சமூக ஊடக தளங்களான ட்விட்டர், பேஸ்புக் மற்றும் YouTube உள்ளடக்கத்தை அகற்றும்.

இரானியின் 18 வயது மகள் ஜோயிஷ் இரானி கோவாவில் சட்டவிரோதமாக மதுக்கடை நடத்தி வருவதாக காங்கிரஸ் தலைவர்கள் குற்றம் சாட்டியதைத் தொடர்ந்து, பிரதமர் நரேந்திர மோடி அவரை தனது அமைச்சரவையில் இருந்து நீக்க வேண்டும் என்று கோரி அமைச்சரைக் குறிவைத்ததை அடுத்து இரானியின் நடவடிக்கை வந்தது.

இரானி மீது அவதூறான மற்றும் போலியான குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டதாகக் கூறிய உயர் நீதிமன்றம், “வாதி முதல்நிலை வழக்கை முன்வைத்துள்ளார், மேலும் வாதிக்கு ஆதரவாகவும் பிரதிவாதிகளுக்கு எதிராகவும் வசதி சமநிலை உள்ளது” என்றும் கூறியது.

”உண்மையான உண்மைகளை சரிபார்க்காமல், வாதிக்கு எதிராக அவதூறான குற்றச்சாட்டுகள் முன்வைக்கப்பட்டதாக நான் முதன்மையான பார்வையில் இருக்கிறேன். பிரதிவாதிகளின் செய்தியாளர் சந்திப்பின் காரணமாக மேற்கொள்ளப்பட்ட ட்வீட்கள் மற்றும் ரீட்வீட்களின் பார்வையில் வாதியின் நற்பெயருக்கு கடுமையான காயம் ஏற்பட்டுள்ளது,” என்று நீதிபதி கூறினார்.

மேலும் நீதிபதி, ”யூடியூப், ஃபேஸ்புக், இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் ட்விட்டர் உள்ளிட்ட அனைத்து சமூக ஊடக தளங்களில் இருந்தும் பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது கூறப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகளை நீக்கவும், நீக்கவும் பிரதிவாதிகள் 1-3 (காங்கிரஸ் தலைவர்கள்) இடைக்காலத் தடை விதிப்பது சரியானது என்று கருதுகிறேன். குற்றச்சாட்டுகளுடன் வாதி மற்றும் அவரது மகளின் பதிவு, வீடியோக்கள், ட்வீட்கள், மறு ட்வீட்கள், மார்பிங் செய்யப்பட்ட படங்கள் ஆகியவற்றை நீக்கவும், அவற்றின் மறு சுழற்சியை நிறுத்தவும் அவர்களுக்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது என்று நீதிமன்றம் கூறியுள்ளது.

இந்த வழக்கு இப்போது நவம்பர் 15 மற்றும் ஆகஸ்ட் 18 ஆகிய தேதிகளில் நீதிமன்றம் மற்றும் பதிவாளர் முன் மேலும் விசாரணைக்கு பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது.

விசாரணையின் போது, ​​இரானியின் வழக்கறிஞர், அவர் நாட்டின் மரியாதைக்குரிய குடிமகன் என்றும், பாஜக தலைவரின் நற்பெயருக்கு களங்கம் விளைவிக்கும் முன் திட்டமிடப்பட்ட சதியுடன் மூன்று காங்கிரஸ் தலைவர்களும் ஜூலை 23 அன்று செய்தியாளர் சந்திப்பை ஏற்பாடு செய்து எந்தவித ஆதாரமும் இல்லாமல் குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைத்தனர்.

”தனி ஒருவன் மட்டுமல்ல, ஒட்டுமொத்த சமுதாயமும் பாதிக்கப்படுகிறது. அரசியல் மதிப்பெண்களைத் தீர்க்க குழந்தைகளைப் பயன்படுத்தும்போது அது மோசமாகிறது. நீங்கள் பாத்திரத்தைப் பற்றி கருத்து தெரிவிக்கிறீர்கள். இவர்கள் ஒரு கட்சியின் பொறுப்பான செயற்பாட்டாளர்கள் என்று கூறப்படுவதால், இதற்காக அவர்கள் செய்தியாளர் சந்திப்பு நடத்துகிறார்கள். வாதியின் மகளிடம் உங்கள் மதிப்பெண்களை தீர்த்துக்கொள்ள அவருக்கு எதிராக அறிக்கைகளை வெளியிட வேண்டாம்,” என இரானி சார்பில் ஆஜரான மூத்த வழக்கறிஞர் என் கே கவுல் வாதிட்டார்.

காங்கிரஸ் தலைவர்கள் தங்களுக்கு அனுப்பிய சட்ட நோட்டீசுக்கு பதிலளிக்கத் தவறியதை அடுத்து, இரானி நீதிமன்றத்தை அணுகினார்.

கோவாவில் அவரது மகள் சட்டவிரோதமாக மதுக்கடை நடத்தி வருவதாக குற்றம்சாட்டி, இரானியை பதவி நீக்கம் செய்ய வேண்டும் என்று ஜூலை 23 அன்று காங்கிரஸ் கோரியது, ஆனால் நேஷனல் ஹெரால்டில் அவர் குரல் கொடுத்ததால் காந்தி குடும்பத்தினரின் உத்தரவின் பேரில் தீங்கிழைக்கும் குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டதாக அமைச்சர் கூறியிருந்தார். பணமோசடி வழக்கை இணைத்து மீண்டும் போராடுவதாக உறுதியளித்தார்.

சமீபத்திய கதைகள்