Sunday, April 2, 2023

44வது செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியில் ஹரிகா கண்கள் பதக்கம் வென்றார்

தொடர்புடைய கதைகள்

வேளாங்கண்ணியில் பேருந்து கவிழ்ந்து விபத்துக்குள்ளானதில் கேரளத்தைச் சேர்ந்த 3 பேர் பலி !

தமிழகத்தின் வேளாங்கண்ணியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடந்த சாலை விபத்தில் கேரளாவைச் சேர்ந்த 3...

தமிழக அரசு மருத்துவமனைகளில் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயம்

மாநிலத்தில் நாளுக்கு நாள் கோவிட் பாதிப்பு அதிகரித்து வரும் நிலையில், நாளை...

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

சென்னை மாமல்லபுரத்தில் வியாழக்கிழமை தொடங்கும் 44வது செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியில் இந்தியாவின் நட்சத்திர செஸ் வீராங்கனை துரோணவல்லி ஹரிகா பதக்கம் வெல்வதற்கான சிறந்த ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தி வருகிறார். 31 வயதான இவர், கடந்த 18 ஆண்டுகளாக ஒலிம்பியாட் போட்டியில் இந்திய மகளிர் அணிக்கு முதுகெலும்பாக இருந்து வருகிறார். தொடர்ச்சியாக தனது எட்டாவது ஒலிம்பியாட் போட்டியில் விளையாடி வரும் ஹரிகா, 2004 ஆம் ஆண்டு அறிமுகமானதில் இருந்து தொடர்ந்து ஒலிம்பியாட் போட்டிகளில் பங்கேற்று தேசிய சாதனை படைக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

“எங்கள் வாய்ப்புகள் குறித்து நான் நம்பிக்கையுடன் இருக்கிறேன், ஆனால் நம்மீது எந்த அழுத்தத்தையும் ஏற்படுத்த விரும்பவில்லை. நிச்சயமாக, நாங்கள் காகிதத்தில் முதலிடம் வகிக்கிறோம், ஆனால் நாளின் முடிவில், நாங்கள் எவ்வாறு கூட்டாகச் செயல்படுகிறோம் என்பது முக்கியம்” என்று ஹரிகா ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். அறிக்கை. மேம்பட்ட நிலையில் கர்ப்பமாக இருக்கும் ஹரிகா, தான் இன்னும் மனதளவில் சிறந்த நிலையில் இருப்பதாகவும், தனக்கு சிறந்ததை வழங்குவதில் உறுதியாக இருப்பதாகவும் கூறினார்.

“ஆஃப்-போர்டு, நான் என்னை முடிந்தவரை சிறந்த நிலையில் வைத்திருக்க முயற்சித்தேன் மற்றும் சதுரங்கம் வாரியாக எனது பயிற்சியைத் தொடர்ந்தேன் மற்றும் தொடர்பில் இருக்க கடந்த வாரம் வரை சில ஆன்லைன் செஸ் நிகழ்வுகளில் விளையாடினேன். குழு அமைப்பில் நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன். எங்கள் திறமைக்கு மேல் செயல்பட நாங்கள் ஆர்வமாக இருப்போம் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன்,” என்றார் ஹரிகா. மேல் பலகையில் கோனேரு ஹம்பி மற்றும் இரண்டாவது பலகையில் ஹரிகா ஆகியோரின் கலவையானது அவர்களின் எதிரிகளுக்கு கிட்டத்தட்ட கடக்க முடியாத தடையை வழங்குகிறது மற்றும் கீழ் பலகைகளில் அழுத்தத்தை எளிதாக்குகிறது.

அணிக்கு முன்னால் இருக்கும் சவால்களை அறிந்த ஹரிகா, நிகழ்வில் கவனிக்க வேண்டிய அணிகளில் உக்ரைன், ஜார்ஜியா, போலந்து, அமெரிக்கா மற்றும் கஜகஸ்தான் என்று பெயரிட்டார். “நாங்கள் அனைவரும் சிறப்பாகச் செயல்பட வேண்டும் என்ற எண்ணம் கொண்டுள்ளோம், அதனால் இந்தியாவில் மேலும் மேலும் மதிப்புமிக்க போட்டிகளை நடத்துவதற்கு ஸ்பான்சர்கள் உந்துதல் பெறுவார்கள். இந்தியாவில் செஸ் பற்றிய கருத்து நேர்மறையாக மாறியுள்ளது, மேலும் இந்த ஒலிம்பியாட் போட்டியை நடத்துவது சதுரங்கத்தின் அனைத்து அம்சங்களிலும் பெரிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். “என்று அவள் மேலும் சொன்னாள்.

2012 ஆம் ஆண்டு துருக்கியில் நடைபெற்ற ஒலிம்பியாட் போட்டியில் ஹரிகா தனி நபர் வெள்ளிப் பதக்கத்தை இரண்டாவது குழுவில் வென்றது இந்தியாவின் சிறந்த முயற்சியாகும். வயது பிரிவுகள் மற்றும் திறந்த பிரிவுகளில் ஏராளமான பதக்கங்களை வென்ற இந்திய வீராங்கனைகளில் ஹரிகாவும் ஒருவர். அவர் ஒரு ‘பத்மஸ்ரீ’ விருது பெற்றவர் மற்றும் இந்திய சதுரங்க அரங்கில் மிகவும் உறுதியான மற்றும் நிலையான வீராங்கனைகளில் ஒருவர், இந்த முறையும் அவர், “நான் மனதளவில் எனது சிறந்ததைக் கொடுக்க விரும்பினேன்” என்று உறுதியளிக்கிறார்.

இந்தியா முதன்முறையாக மதிப்புமிக்க நிகழ்வை நடத்துகிறது, இது ஆகஸ்ட் 10 வரை நடைபெறும்.

சமீபத்திய கதைகள்