பிஎஸ்என்எல் நிறுவனத்திற்கு ரூ.1.64 கோடி மறுமலர்ச்சி பேக்கேஜை மத்திய அரசு ஒப்புதல்

0
பிஎஸ்என்எல் நிறுவனத்திற்கு ரூ.1.64 கோடி மறுமலர்ச்சி பேக்கேஜை மத்திய அரசு ஒப்புதல்

நஷ்டத்தில் இயங்கும் தொலைத்தொடர்பு பொதுத்துறை நிறுவனத்தை திருப்பும் முயற்சியில் நிலுவைத் தொகையை ஈக்விட்டியாக மாற்றுதல், நிதி உதவி மற்றும் அலைக்கற்றை ஒதுக்கீடு ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய ரூ.1.64 லட்சம் கோடி மறுமலர்ச்சி தொகுப்புக்கு பிஎஸ்என்எல்லுக்கு அரசாங்கம் புதன்கிழமை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

மேலும், பாரத் பிராட்பேண்ட் நெட்வொர்க் லிமிடெட் (பிபிஎன்எல்) – பாரத்நெட் எனப்படும் ஃபைபர் நெட்வொர்க்கை உருவாக்கிய நிறுவனம் – அதன் உள்கட்டமைப்பை அதிகரிக்கவும், தொலைபேசி சேவைகளை ஆதரிக்கவும் பிஎஸ்என்எல் உடன் இணைக்கப்படும் என்று தொலைத்தொடர்பு மற்றும் ஐடி அமைச்சர் அஷ்வினி வைஷ்ணவ் இங்கு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார். “பிஎஸ்என்எல்லை வலுப்படுத்த நாங்கள் உறுதிபூண்டுள்ளோம்,” என்று அவர் கூறினார். தொலைத்தொடர்பு என்பது ஒரு மூலோபாயத் துறையாகும், அங்கு BSNL க்கு ஆதரவளிக்க அரசாங்கம் உறுதிபூண்டுள்ளது.

BSNL ஐ ஒரு நிலையான நிறுவனமாக மாற்றிய 2019 ஆம் ஆண்டின் மறுமலர்ச்சி தொகுப்பிலிருந்து அதற்கு முதல் ஊக்கம் கிடைத்தது, அதன் பிறகு, அது இயக்க லாபத்தை ஈட்டியுள்ளது. இன்றைய மறுமலர்ச்சி தொகுப்பு ரூ.1,64,156 கோடியின் மூலம், பிஎஸ்என்எல் ஒரு சாத்தியமான நிறுவனமாக மாறும்,” என்றார். மறுமலர்ச்சி நடவடிக்கைகள், சேவைகளை மேம்படுத்துதல், ஸ்பெக்ட்ரம் ஒதுக்கீடு செய்தல், இருப்புநிலைக் குறிப்பைக் குறைத்தல் மற்றும் பிபிஎன்எல் மூலம் பிஎஸ்என்எல் மூலம் அதன் ஃபைபர் நெட்வொர்க்கை மேம்படுத்துதல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறது, இந்த தொகுப்பில் ரூ. 43,964 கோடி ரொக்கம் மற்றும் பணமில்லாத கூறு உள்ளது. நான்கு ஆண்டுகளில் 1.2 லட்சம் கோடி ரூபாய்.

2019 இல் ரூ. 74,000 கோடி முந்தைய தொகுப்பு BSNL க்கு நல்ல உயிர்நாடியை அளித்தது. இதன் நேரடி விளைவாக, அது இயக்க லாபத்தை (ரூ. 1,000 கோடி) ஈட்டத் தொடங்கியது. இப்போது அதை ஒரு சாத்தியமான நிறுவனமாக மாற்ற, நிதி மறுசீரமைப்பு செய்யப்பட வேண்டும், ”என்று அவர் கூறினார். “இன்றைய முடிவு பிஎஸ்என்எல்லை நிலையானதாக மாற்ற உதவும்.”

BSNL தனியார் போட்டியாளர்களிடம் சந்தைப் பங்கை வேகமாக இழந்து வரும் நிலையில், போட்டிக்கு ஏற்ற வகையில் தொழில்நுட்பம் மற்றும் சேவைகளை மேம்படுத்த அரசு ஆதரவு வழங்கப்படாவிட்டால், அரசு நிறுவனம் ஆழ்ந்த மூழ்கியிருக்கும். பிஎஸ்என்எல்லுக்கு 4ஜி சேவைகளை ஆதரிக்க ரூ.44,993 கோடி மதிப்பிலான 900/1800 மெகா ஹெர்ட்ஸ் அலைவரிசை அலைக்கற்றைகளை வழங்குவதற்கு பிரதமர் தலைமையிலான மத்திய அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

இந்த ஒதுக்கீடு, பிஎஸ்என்எல் சந்தையில் போட்டியிடவும், அதிவேக டேட்டாவை வழங்கவும் அனுமதிக்கும் என்றார்.

No posts to display