ஜேர்மன் வேலைநிறுத்தம் லுஃப்தான்சாவை நூற்றுக்கணக்கான விமானங்களை ரத்து செய்ய கோரிக்கை

0
ஜேர்மன் வேலைநிறுத்தம் லுஃப்தான்சாவை நூற்றுக்கணக்கான விமானங்களை ரத்து செய்ய  கோரிக்கை

லுஃப்தான்சா அதன் ஜேர்மன் தரை ஊழியர்களின் வேலைநிறுத்தம் காரணமாக புதன்கிழமை அதன் முக்கிய பிராங்பேர்ட் மற்றும் முனிச் மையங்களில் கிட்டத்தட்ட அனைத்து விமானங்களையும் ரத்து செய்ய வேண்டும் என்று கூறுகிறது, இது ஐரோப்பாவைத் தாக்கும் சமீபத்திய பயணக் கொந்தளிப்பில் பல்லாயிரக்கணக்கான பயணிகளைப் பாதிக்கிறது.

செவ்வாய்கிழமை இந்த வேலைநிறுத்தத்தால் பிராங்பேர்ட்டில் 678 விமானங்கள் ரத்து செய்யப்படும் என்றும், அவற்றில் 32 விமானங்கள் செவ்வாய்கிழமையும், மீதமுள்ளவை புதன் கிழமையும் ரத்து செய்யப்படும் என்றும் விமான நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. செவ்வாயன்று 15 விமானங்கள் உட்பட முனிச்சில் 345 விமானங்களை ரத்து செய்கிறது.

Frankfurt ரத்துகளால் 92,000 பயணிகளும், Munich இடையூறுகளால் 42,000 பயணிகளும் பாதிக்கப்படுவார்கள் என்று Lufthansa தெரிவித்துள்ளது. பாதிக்கப்பட்டவர்கள் செவ்வாய் கிழமை தொடர்பு கொண்டு மாற்று விமானங்களில் மீண்டும் முன்பதிவு செய்யப்படுவார்கள் என்று கூறியது, ஆனால் “இதற்கு கிடைக்கும் திறன்கள் மிகவும் குறைவாகவே உள்ளன” என்று எச்சரித்தது.

வேலைநிறுத்தம் வியாழன் மற்றும் வெள்ளிக்கிழமைகளில் “தனிப்பட்ட விமானம் ரத்து அல்லது தாமதங்களுக்கு” வழிவகுக்கும் என்று நிறுவனம் கூறியது.

ver.di சேவை ஊழியர்கள் சங்கம் திங்களன்று ஒரு நாள் வேலைநிறுத்தத்தை அறிவித்தது, ஏனெனில் விமானத்தின் தளவாட, தொழில்நுட்ப மற்றும் சரக்கு துணை நிறுவனங்களின் சுமார் 20,000 ஊழியர்களுக்கு ஊதியம் குறித்த பேச்சுவார்த்தையில் Lufthansa மீது அழுத்தம் கொடுக்க முயல்கிறது.

ஜெர்மனி மற்றும் ஐரோப்பா முழுவதும் உள்ள விமான நிலையங்கள் ஏற்கனவே ஊழியர்கள் பற்றாக்குறை மற்றும் அதிகரித்து வரும் பயண தேவை காரணமாக பாதுகாப்பு சோதனைகளுக்கு இடையூறு மற்றும் நீண்ட வரிசைகளைக் காணும் நேரத்தில் இந்த வெளிநடப்பு வருகிறது.

பணவீக்கம் அதிகரித்து வருவதால், பிரான்சில் விமான நிலைய பணியாளர்கள் மற்றும் ஸ்வீடன், நார்வே மற்றும் டென்மார்க்கில் உள்ள ஸ்காண்டிநேவியன் ஏர்லைன்ஸ் விமானிகள் அதிக ஊதியம் கோரி வேலைநிறுத்தம் செய்வது, கடைசி நிமிட ரத்து, நீண்ட தாமதங்கள், லக்கேஜ் இழந்தது அல்லது நீண்ட நேரம் விமான நிலையங்களில் பைகளுக்காக காத்திருக்கும் பயணிகளுக்கு குழப்பத்தை அதிகப்படுத்தியுள்ளது. ஐரோப்பா.

இரண்டு வருட கோவிட்-19 கட்டுப்பாடுகள், தொற்றுநோய் கால வேலைநீக்கங்களுக்குப் பிறகு போதுமான பணியாளர்கள் இல்லாத விமான நிறுவனங்கள் மற்றும் விமான நிலையங்களுக்குப் பிறகு இந்த கோடையில் பயணம் செழித்தோங்குகிறது. லண்டனின் ஹீத்ரோ மற்றும் ஆம்ஸ்டர்டாமின் ஷிபோல் போன்ற விமான நிலையங்களில் தினசரி விமானங்கள் அல்லது பயணிகள் எண்ணிக்கை குறைவாக உள்ளது.

Lufthansa வேலைநிறுத்தம் புதன்கிழமை தொடக்கத்தில் தொடங்கி வியாழன் தொடக்கத்தில் முடிவடைகிறது. இத்தகைய “எச்சரிக்கை வேலைநிறுத்தங்கள்” ஜேர்மன் தொழிலாளர் பேச்சுவார்த்தைகளில் ஒரு பொதுவான தந்திரோபாயமாகும் மற்றும் பொதுவாக பல மணிநேரங்கள் முதல் ஒரு நாள் அல்லது இரண்டு நாட்கள் வரை நீடிக்கும்.

Ver.di இந்த ஆண்டு 9.5% ஊதிய உயர்வுக்கு அழைப்பு விடுக்கிறது, மேலும் இந்த மாத தொடக்கத்தில் Lufthansa வழங்கிய சலுகை, 18 மாத காலத்திற்கு ஒரு ஒப்பந்தத்தை உள்ளடக்கியது, அதன் கோரிக்கைகளை விட மிகவும் குறைவாக உள்ளது.

லுஃப்தான்சாவின் தலைமைப் பணியாளர் அதிகாரி, மைக்கேல் நிக்மேன், “உச்ச கோடைகால பயணப் பருவத்தின் நடுவில் இந்த எச்சரிக்கை வேலைநிறுத்தம் என்று அழைக்கப்படுவது இனி விகிதாசாரமாக இருக்காது” என்று வாதிட்டார்.

No posts to display