கோயம்பேடு சந்தைக்கு மழை பெய்து வருவதால் பழங்களின் விலை 10 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது

0
கோயம்பேடு சந்தைக்கு மழை பெய்து வருவதால் பழங்களின் விலை 10 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது

கோயம்பேடு மொத்த சந்தைக்கு மழை பெய்ததால் பழங்களின் விலை 10 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. தமிழ் மாதம் ஆடி முடிந்ததும் நகரில் வரத்து சீராகும் என வியாபாரிகள் தெரிவித்தனர். ஆனால், அண்டை மாநிலங்களில் தொடர்ந்து மழை பெய்தால், வரத்து மீண்டும் பாதிக்கப்படும்.

தற்போது, ​​தினமும், 150 வாகனங்களில் பழங்கள் வருவதால், அடுத்த மாதம் முதல், படிப்படியாக அதிகரிக்கும் என, எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அதுவரை, விலை சீராகவோ அல்லது ஓரளவு அதிகரிக்கும். கோவில் திருவிழாக்கள், நகரில் நடக்கும், கொய்யா, ஆப்பிள், இனிப்பு போன்ற பழங்கள். எலுமிச்சம்பழம் விறுவிறுப்பான விற்பனைக்கு சாட்சியாக இருக்கிறது” என்கிறார் கோயம்பேடு பழச் சந்தையின் மொத்த வியாபாரி ரமேஷ்.

சந்தை சமீபத்தில் இந்திய ஆப்பிள்களைப் பெறத் தொடங்கியது, அடுத்த நான்கு மாதங்களுக்கு வரத்து தொடரும். 28 கிலோ பெட்டிகள் கொண்ட ஆப்பிள்கள் ரூ.3,000 முதல் ரூ.3,500 வரை விற்கப்படுகிறது, மேலும் 10 நாட்களுக்குப் பிறகு போதுமான வரத்து கிடைக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கொய்யா உட்பட மற்ற பழங்கள் ரூ.150 – ரூ.250 (12 கிலோ), திராட்சை கிலோ ரூ.80, அன்னாசி ரூ.35 – ரூ.40, இனிப்பு எலுமிச்சை ரூ.25 – ரூ.35 என விற்பனை செய்யப்படுகிறது.

மாநிலத்தில் பெய்த திடீர் மழையால் இந்த கோடையில் விற்பனை கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக வியாபாரிகள் கவலை தெரிவிக்கின்றனர். அவர்கள் அதிக அளவு பழங்களை கொட்ட வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர்.

இது குறித்து மற்றொரு வியாபாரி ஆர் குமரன் கூறுகையில், “திருவிழா காலங்களில் மந்தமான விற்பனை இருந்தாலும், கோடையில் நிலைமை சீராகும் என நம்பினோம். ஆனால், பருவநிலை மாற்றத்தால் சந்தையில் சரியான விற்பனை இல்லாமல் இந்த ஆண்டு கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளோம்,” என்றார். சந்தையில்.

No posts to display