சென்னையில் இரண்டாவது விமான நிலையத்திற்கான இடம் விரைவில் இறுதி செய்யப்படும்

0
சென்னையில் இரண்டாவது விமான நிலையத்திற்கான இடம் விரைவில் இறுதி செய்யப்படும்

சென்னையில் கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையம் அமைக்கப்பட உள்ள இடம் ஓரிரு நாட்களில் முடிவடையும். புதிய விமான நிலையத்திற்கான “தள அனுமதி” பெறுவதற்காக, மாநிலத் தொழில்துறை அமைச்சர் தங்கம் தென்னரசு, தேசிய தலைநகரில் உள்ள மத்திய சிவில் விமானப் போக்குவரத்து அமைச்சகத்தை செவ்வாய்கிழமை சந்திக்கவுள்ளார்.

இன்னும் ஓரிரு நாட்களில் கூட்டம் நடைபெற வாய்ப்புள்ளதாக அரசு வட்டாரங்கள் தெரிவித்த நிலையில், மத்திய விமானப் போக்குவரத்துத் துறை இணையமைச்சர் ஜெனரல் வி.கே.சிங் திங்கள்கிழமை ராஜ்யசபாவில் அளித்த பதிலில், தமிழக அரசிடம் கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது. கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையக் கொள்கையின் விதிகளின் கீழ் சிவில் விமானப் போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் “தள அனுமதி”.

புதிய விமான நிலையத்திற்கான இட அனுமதி பெறுவதற்காக, சிவில் விமானப் போக்குவரத்து அமைச்சகத்துடன் அமைச்சர் தென்னரசு செவ்வாய்க்கிழமை ஆலோசனை நடத்த உள்ளதாகக் கூறப்படுகிறது.

ராஜ்யசபா உறுப்பினர் பி வில்சன் இன்று காலை மேல்சபையில் பன்னூர் மற்றும் பாரந்தூர் (விமான நிலையத்திற்கு இரண்டு சாத்தியமான தளங்கள்) இடங்களைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான இடையூறு வரம்பு மேற்பரப்பு ஆய்வின் (OLS) நிலை குறித்து கேள்வி எழுப்பினார். சிங் பதிலளித்த சிங், மாநில அரசு 4 சாத்தியமான தளங்களை அடையாளம் கண்டுள்ளது மற்றும் விமான நிலைய வளர்ச்சிக்கு அவை பொருத்தமானதா என்பதைக் கண்டறிய AAI ஐ ஆய்வு செய்யுமாறு கோரியது.

விமான நிலைய மேம்பாட்டிற்கு பாரந்தூர் மற்றும் பன்னூர் ஒப்பீட்டளவில் மிகவும் சாத்தியமானதாக AAI கண்டறிந்துள்ளது மற்றும் அதன் முன் சாத்தியக்கூறு அறிக்கையை தமிழ்நாடு தொழில் வளர்ச்சிக் கழகம் லிமிடெட் நிறுவனத்திற்கு அனுப்பியுள்ளது.

“தளங்களில் OLS கணக்கெடுப்பு மற்றும் தரவரிசைப் பணிகளை மேற்கொள்ளவும் இது அவர்களுக்கு அறிவுறுத்தியது” என்று சிங் மேலும் கூறினார்.

கிரீன்ஃபீல்ட் விமான நிலையக் கொள்கையின் விதிகளின்படி, AAI இன் முன் சாத்தியக்கூறு அறிக்கையின் மீது மாநில அரசு தேவையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும், மத்திய சிவில் விமானப் போக்குவரத்து அமைச்சகத்திடம் இருந்து தள அனுமதி பெற வேண்டும் என்றும் அவர் மேல் சபைக்கு தெரிவித்தார்.

No posts to display