தமிழகம் முழுவதும் உள்ள அரசு பள்ளிகளில் இணைய வேகம் அதிகரிக்கப்படும்

0
தமிழகம் முழுவதும் உள்ள அரசு பள்ளிகளில் இணைய வேகம் அதிகரிக்கப்படும்

தற்போதுள்ள உள்கட்டமைப்பின் அடிப்படையில் அலைவரிசையை அதிகரித்து அதிவேக இணைய இணைப்புகளை வழங்க தமிழக அரசு முடிவு செய்துள்ளது.

ஸ்மார்ட் வகுப்பறைகள் மற்றும் ஹைடெக் லேப்களுடன் மேம்படுத்தப்படும் அரசுப் பள்ளிகளுக்கு இணைய இணைப்பு கொடுக்கப்பட்டது, ஆனால் அது ஆய்வகத் தேவைகளைக் கையாளும் அளவுக்கு வேகமாக இல்லை.

பள்ளிக் கல்வித் துறையைச் சேர்ந்த மூத்த அதிகாரி ஒருவர் கூறியதாவது: மாணவர்களுக்கான ஆன்லைன் மதிப்பீட்டுத் தேர்வுகள் உட்பட பல நோக்கங்களுக்காக உயர் தொழில்நுட்ப ஆய்வகங்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

“சுமார் 45,000 அரசு மற்றும் அரசு உதவி பெறும் பள்ளிகளில் 1 முதல் 12 ஆம் வகுப்பு வரையிலான 60 லட்சத்துக்கும் அதிகமான மாணவர்கள் இந்த முயற்சியால் பயனடைவார்கள்,” என்று அவர் கூறினார். “வீடியோக்கள் மற்றும் லைவ் ஸ்ட்ரீமிங்கைப் பயன்படுத்தி மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கான ஆன்லைன் பயிற்சியும் ஆய்வகங்களில் வழங்கப்படும். மாணவர்களுக்கான மின் நூலகம் அமைக்கவும் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

பள்ளிகள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்களை இணைக்கும் பொதுவான ஆன்லைன் தளமான கல்வி மேலாண்மை தகவல் அமைப்பு (EMIS) மேம்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்று கூறிய அவர், ஆன்லைன் செயல்பாடுகளுக்கு, தற்போது பள்ளிகளில் அதிவேக இணையம் இல்லாதது கவலை அளிக்கிறது. .

“தற்போதைய இணையதளம் பள்ளிகளில் அமைக்கப்பட்டுள்ளதால், ஆசிரியர்கள் முன்மொழியப்பட்ட அனைத்து மேம்பாட்டுத் திட்டங்களையும் செயல்படுத்துவதில் சிரமப்படுகிறார்கள். அதனால்தான் அலைவரிசையை அதிகரிக்க முடிவு செய்துள்ளோம், ”என்று அவர் கூறினார். “இது ஆசிரியர்களுக்கு கூடுதல் வீடியோக்கள், புகைப்படங்கள் மற்றும் உரை அடிப்படையிலான உள்ளீடுகளை வகுப்பறைகளில் சேர்க்க உதவும்.”

திட்டத்தின் படி, பள்ளிகளில் முன்மொழியப்பட்ட அலைவரிசைக்கு குறைந்தபட்ச நெட்வொர்க் இயக்க நேரத் தேவை 99% இருக்கும் என்று அதிகாரி கூறினார். இயக்க நேரம் என்பது நெட்வொர்க் முழுமையாகச் செயல்படும் நேரத்தைக் குறிக்கிறது.

தற்போதுள்ள உள்கட்டமைப்பின் அடிப்படையில், பள்ளிகளில் தேவையான அலைவரிசையை நிறுவுவதற்கான மிகச் சிறந்த வழிமுறைகளைக் கொண்டு வர தகவல் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்களிடமிருந்து துறை ஆலோசனைகளைப் பெறும்.

No posts to display