மின் கட்டண உயர்வு MSME துறை மத்தியில் அதிர்ச்சி அலைகளை அனுப்புகிறது

0
மின் கட்டண உயர்வு MSME துறை மத்தியில் அதிர்ச்சி அலைகளை அனுப்புகிறது

ஏற்கனவே சொத்து வரி உயர்வு, பொருளாதார சரிவு மற்றும் மூலப்பொருட்கள் விலை உயர்வு போன்றவற்றால் தத்தளித்து வரும் எம்எஸ்எம்இ துறைக்கு, மின் கட்டண உயர்வு உத்தேசித்திருப்பது பெரும் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

கோயம்புத்தூரில் உள்ள கிரைண்டர்கள், பம்ப்கள் மற்றும் மோட்டார்கள் தயாரிப்பில் ஈடுபட்டுள்ள பெரும்பாலான சிறு-தொழில் நிறுவனங்கள் மின் கட்டண உயர்வால் உலக சந்தையில் உற்பத்தியை நிறுத்த வேண்டிய கட்டாயம் அல்லது திறமையை இழக்க நேரிடும் என்று அஞ்சுகின்றனர்.

“பம்புகளுக்கான பாரம்பரிய மையமான கோயம்புத்தூர், விலைக் காரணி காரணமாக குஜராத் போன்ற வளர்ந்து வரும் போட்டியாளர்களுடன் போட்டியிட முடியாமல் உள்ளது. குஜராத்தில் உற்பத்தி செய்யப்படும் பம்புகளின் விலை ஏற்கனவே நம்மை விட 20 சதவீதம் குறைவாக உள்ளது. இதன் மூலம், மின் கட்டண உயர்வு, உலக சந்தையில் நமது போட்டித்தன்மையை மேலும் மோசமாக்கலாம்,” என தமிழ்நாடு குடிசை மற்றும் குறு தொழில்கள் சங்கத்தின் (TACT) தலைவர் ஜேம்ஸ் தெரிவித்தார். ஏற்கனவே 25,000 க்கும் மேற்பட்ட வேலைப் பணிப் பிரிவுகள் வாடகைக் கட்டிடங்களில் இயங்கி வருகின்றன, சொத்து வரி 150 சதவீதம் உயர்த்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து உரிமையாளர்களால் அதிக வாடகை செலுத்த வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. “இந்த மின் கட்டண உயர்வு அமலுக்கு வந்தால், குறைந்த டென்ஷன் நுகர்வோருக்கு ஒரு யூனிட்டுக்கு இரண்டு ரூபாய்க்கு மேல் அதிகரிக்கலாம். எங்கள் உயிர் இப்போது ஆபத்தில் உள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதே கருத்தை எதிரொலிக்கும் வகையில், தமிழ்நாடு சிறு மற்றும் குறு தொழில்கள் சங்கத்தின் (TNSTIA) துணைத் தலைவர் எஸ்.சுருளிவேல் கூறுகையில், மின் கட்டண உயர்வால் தங்களது தொழில்கள் கடும் நிதி நெருக்கடியில் சிக்கக்கூடும் என்றார். “அரசு திட்டங்களைச் செயல்படுத்தும் தொழிற்சாலைகள் மின் கட்டண உயர்வுக்கு செலவிடப்படும் கூடுதல் செலவை உறிஞ்ச வேண்டும். பல சிறு மற்றும் குறு தொழில்கள் மின்சாரத்தை நம்பி உள்ள நிலையில், மின் கட்டண உயர்வு ஒட்டுமொத்த உற்பத்தி செலவையும் அதிகரிக்கும்,” என்றார்.

டிஎன்எஸ்டிஐஏ சார்பில் மாவட்டந்தோறும் நடைபெறும் குறைதீர் கூட்டத்தில் மின் கட்டண உயர்வுக்கு எதிராக மின்வாரியத்திடம் ஆட்சேபனை தெரிவிக்க உறுப்பினர்கள் முடிவு செய்துள்ளனர்.

2008ல் நீண்ட மணிநேரம் மின்சாரம் தடைபட்டதால், கோவை மற்றும் மேற்குப் பகுதியில் உள்ள பல தொழிற்சாலைகள் மூடப்பட்டன என்பதை தொழிலதிபர்கள் நினைவு கூர்ந்தனர். கோவை, திருப்பூர் மாவட்டங்களில் 40,000க்கும் மேற்பட்ட குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்களை நம்பி 5 லட்சத்துக்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்கள் உள்ளதால், தற்போதுள்ள நிலைமை மோசமடைவதைத் தடுக்க மின் கட்டண உயர்வை திரும்பப் பெறுமாறு அரசிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

No posts to display