Friday, March 1, 2024 8:02 am

மின் கட்டண உயர்வு MSME துறை மத்தியில் அதிர்ச்சி அலைகளை அனுப்புகிறது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

‘STR 48’ படத்திற்காக இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமிக்கு சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் வாழ்த்து !

இயக்குனர் தேசிங் பெரியசாமி தனது வெற்றிகரமான அறிமுகமான 'கண்ணும் கண்ணும் கொள்ளையடித்தால்'...

பருத்திவீரன் பட சர்ச்சைக்கு அமீர்க்கு சப்போர்ட் செய்த நந்தா பெரியசாமி !

இயக்குநர்கள் சசிகுமார், சமுத்திரக்கனியைத் தொடர்ந்து பருத்திவீரன் பிரச்சனையில் தயாரிப்பாளர் அமீருக்கு ஆதரவாகப்...

ஜிகர்தண்டா டபுள் எக்ஸ் படத்தின் ஓடிடி ரீலிஸ் தேதி இதோ !

கார்த்திக் சுப்பராஜின் சமீபத்திய, விமர்சன ரீதியாகப் பாராட்டப்பட்ட, திரையரங்குகளில் வெளியாகும், ஜிகர்தண்டா...

முகன் ராவின் ஜின் படத்திலிருந்து வெளியான குட்டிமா பாடல் இதோ !

முகன் ராவின் ஜின் படத்தின் தயாரிப்பாளர்கள் குட்டிமா என்ற முதல் சிங்கிள்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ஏற்கனவே சொத்து வரி உயர்வு, பொருளாதார சரிவு மற்றும் மூலப்பொருட்கள் விலை உயர்வு போன்றவற்றால் தத்தளித்து வரும் எம்எஸ்எம்இ துறைக்கு, மின் கட்டண உயர்வு உத்தேசித்திருப்பது பெரும் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

கோயம்புத்தூரில் உள்ள கிரைண்டர்கள், பம்ப்கள் மற்றும் மோட்டார்கள் தயாரிப்பில் ஈடுபட்டுள்ள பெரும்பாலான சிறு-தொழில் நிறுவனங்கள் மின் கட்டண உயர்வால் உலக சந்தையில் உற்பத்தியை நிறுத்த வேண்டிய கட்டாயம் அல்லது திறமையை இழக்க நேரிடும் என்று அஞ்சுகின்றனர்.

“பம்புகளுக்கான பாரம்பரிய மையமான கோயம்புத்தூர், விலைக் காரணி காரணமாக குஜராத் போன்ற வளர்ந்து வரும் போட்டியாளர்களுடன் போட்டியிட முடியாமல் உள்ளது. குஜராத்தில் உற்பத்தி செய்யப்படும் பம்புகளின் விலை ஏற்கனவே நம்மை விட 20 சதவீதம் குறைவாக உள்ளது. இதன் மூலம், மின் கட்டண உயர்வு, உலக சந்தையில் நமது போட்டித்தன்மையை மேலும் மோசமாக்கலாம்,” என தமிழ்நாடு குடிசை மற்றும் குறு தொழில்கள் சங்கத்தின் (TACT) தலைவர் ஜேம்ஸ் தெரிவித்தார். ஏற்கனவே 25,000 க்கும் மேற்பட்ட வேலைப் பணிப் பிரிவுகள் வாடகைக் கட்டிடங்களில் இயங்கி வருகின்றன, சொத்து வரி 150 சதவீதம் உயர்த்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து உரிமையாளர்களால் அதிக வாடகை செலுத்த வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. “இந்த மின் கட்டண உயர்வு அமலுக்கு வந்தால், குறைந்த டென்ஷன் நுகர்வோருக்கு ஒரு யூனிட்டுக்கு இரண்டு ரூபாய்க்கு மேல் அதிகரிக்கலாம். எங்கள் உயிர் இப்போது ஆபத்தில் உள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதே கருத்தை எதிரொலிக்கும் வகையில், தமிழ்நாடு சிறு மற்றும் குறு தொழில்கள் சங்கத்தின் (TNSTIA) துணைத் தலைவர் எஸ்.சுருளிவேல் கூறுகையில், மின் கட்டண உயர்வால் தங்களது தொழில்கள் கடும் நிதி நெருக்கடியில் சிக்கக்கூடும் என்றார். “அரசு திட்டங்களைச் செயல்படுத்தும் தொழிற்சாலைகள் மின் கட்டண உயர்வுக்கு செலவிடப்படும் கூடுதல் செலவை உறிஞ்ச வேண்டும். பல சிறு மற்றும் குறு தொழில்கள் மின்சாரத்தை நம்பி உள்ள நிலையில், மின் கட்டண உயர்வு ஒட்டுமொத்த உற்பத்தி செலவையும் அதிகரிக்கும்,” என்றார்.

டிஎன்எஸ்டிஐஏ சார்பில் மாவட்டந்தோறும் நடைபெறும் குறைதீர் கூட்டத்தில் மின் கட்டண உயர்வுக்கு எதிராக மின்வாரியத்திடம் ஆட்சேபனை தெரிவிக்க உறுப்பினர்கள் முடிவு செய்துள்ளனர்.

2008ல் நீண்ட மணிநேரம் மின்சாரம் தடைபட்டதால், கோவை மற்றும் மேற்குப் பகுதியில் உள்ள பல தொழிற்சாலைகள் மூடப்பட்டன என்பதை தொழிலதிபர்கள் நினைவு கூர்ந்தனர். கோவை, திருப்பூர் மாவட்டங்களில் 40,000க்கும் மேற்பட்ட குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர தொழில் நிறுவனங்களை நம்பி 5 லட்சத்துக்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்கள் உள்ளதால், தற்போதுள்ள நிலைமை மோசமடைவதைத் தடுக்க மின் கட்டண உயர்வை திரும்பப் பெறுமாறு அரசிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்