Sunday, April 14, 2024 5:07 am

இந்திய பங்கு குறியீடுகள் புதிய வாரத்தை சிறிய இழப்புகளுடன் தொடங்குகின்றன

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

தங்கம் விலை வரலாறு காணாத அளவு உயர்வு : அதிர்ச்சியில் உறைந்த மக்கள்

கடந்த சில மாதங்களாக ஆபரணத் தங்கத்தின் விலை ஏற்ற இறக்கத்துடன் இருந்து...

உயர்வுடன் தொடங்கிய இன்றைய பங்குச்சந்தை

இந்திய பங்குச்சந்தை இன்று (நவம்பர் 29) உயர்வுடன் தொடங்கியுள்ளது. வர்த்தக நேர...

இன்றைய தங்கம் வெள்ளி விலை நிலவரம்

ஆபரணத் தங்கத்தின் விலை கடந்த சில மாதங்களாக ஏற்ற இறக்கத்துடன் இருந்து...

உயர்வில் தொடங்கிய இன்றைய பங்குசந்தை

இந்தியப் பங்குச்சந்தை இன்று (நவ.28) உயர்வுடன் தொடங்கியுள்ளது. வர்த்தக நேரத் தொடக்க நிலவரப்படி, மும்பை பங்குச்சந்தை...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பேரணியின் தொடர்ச்சியான ஆறு அமர்வுகளுக்குப் பிறகு, இந்திய பங்குச் சந்தைகள் திங்கள்கிழமை காலை மூச்சு வாங்கியது.

பெரும்பாலும் லாப முன்பதிவு காரணமாக ஆரம்ப வர்த்தகத்தில் இது சற்று குறைவாகவே வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது. காலை 9.42 மணியளவில், சென்செக்ஸ் 244.78 புள்ளிகள் அல்லது 0.44 சதவீதம் சரிந்து 55,827.45 புள்ளிகளிலும், நிஃப்டி 66.35 புள்ளிகள் அல்லது 0.40 சதவீதம் சரிந்து 16,653.10 புள்ளிகளிலும் வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது.

இந்திய பங்குச் சந்தைகள் கடந்த வாரத்தில் தங்கள் சிறந்த வாராந்திர செயல்திறனைப் பதிவு செய்தன, புதுப்பிக்கப்பட்ட வாங்குதல், குறிப்பாக வங்கி மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்பப் பங்குகள் மற்றும் பல மாதங்களுக்குப் பிறகு இந்தியச் சந்தைகளில் வெளிநாட்டு முதலீடுகள் திரும்பியதன் மூலம் ஆதரிக்கப்பட்டது.

இந்திய பங்குச்சந்தைகளின் சமீபத்திய நிலையான ஏற்றம் வெள்ளியன்று முடிவடைந்த வாரத்தில் முதலீட்டாளர்களை ரூ.9 டிரில்லியனுக்கு மேல் பணக்காரர்களாக ஆக்கியுள்ளது.

அனைத்திந்திய சந்தை மூலதனம் ஜூலை 15 அன்று ரூ.25,190,063.14 கோடியிலிருந்து வெள்ளியன்று ரூ.26,106,487.37 ஆக உயர்ந்துள்ளதாக மும்பை பங்குச் சந்தை தரவுகள் தெரிவிக்கின்றன.

பிப்ரவரி 2021 முதல் அதன் சிறந்த வாரத்தைக் குறிக்கும் வகையில், உள்நாட்டுப் பங்குச் சந்தை ஏழு வாரங்களில் மிக உயர்ந்த மட்டத்தில் நிறைவடைந்தது. வாரத்தில் சென்செக்ஸ் மற்றும் நிஃப்டி ஆகியவை ஒட்டுமொத்த அடிப்படையில் 3-4 சதவீதம் வரை உயர்ந்தன.

“இந்த வாரம் சந்தை நடவடிக்கை கடந்த வெள்ளிக்கிழமை சந்தை மூடப்பட்ட பின்னர் அறிவிக்கப்பட்ட முடிவுகளுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாகவும், இந்த வாரம் எதிர்பார்க்கப்படும் முக்கிய முடிவுகளின் எதிர்பார்ப்பாகவும் இருக்கும்.

RIL இன் முடிவுகள், தொலைத்தொடர்பு மற்றும் சில்லறை வர்த்தகத்தில் சுவாரஸ்யமாக இருந்தாலும், சுத்திகரிப்பு வெளியில் எதிர்பார்ப்புகளை விட சற்று குறைவாகவே சரிந்துள்ளது” என்று ஜியோஜித் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸின் தலைமை முதலீட்டு மூலோபாய நிபுணர் வி கே விஜயகுமார் கூறினார்.

இந்த வார இறுதியில் வெளியிடப்படும் அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் நிதிக் கொள்கை கூட்ட முடிவு முதலீட்டாளர்களுக்கு மற்றொரு முக்கிய மையமாக இருக்கும்.

“ஜூலை 27 ஆம் தேதி மத்திய வங்கியின் விலை அறிவிப்பு சந்தையை அதிகம் பாதிக்க வாய்ப்பில்லை, ஏனெனில் 75 bp விகித உயர்வு ஏற்கனவே சந்தையால் அறியப்பட்டு தள்ளுபடி செய்யப்பட்டுள்ளது. சந்தையானது ஃபெடரல் வர்ணனையை நெருங்கிய கால தூண்டுதல்களுக்காக கூர்ந்து கவனிக்கும்” என்று விஜயகுமார் கூறினார்.

பல மாத நிதி வெளியேற்றத்திற்குப் பிறகு ஜூலை மாதத்தில் வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் மீண்டும் நிகர வாங்குபவர்களாக மாறியிருப்பது சந்தைகளில் உள்ள வெள்ளி வரியாகும்.

வெளிநாட்டு போர்ட்ஃபோலியோ முதலீட்டாளர்கள் (FPIs) கடந்த ஒன்பது முதல் பத்து மாதங்களாக இந்தியச் சந்தைகளில் பங்குகளை விற்று வருகின்றனர், இது பல்வேறு காரணங்களால் சமீபத்திய வாங்குதல்களைத் தவிர்த்து, மேம்பட்ட பொருளாதாரங்களில் பணவியல் கொள்கையை இறுக்குவது மற்றும் அமெரிக்காவில் டாலர் மற்றும் பத்திர வருவாயின் அதிகரிப்பு உட்பட. .

2022ல் இதுவரை ரூ.226,420 கோடியை அவர்கள் எடுத்துள்ளனர் என்று என்எஸ்டிஎல் தரவு காட்டுகிறது. மேலும், இந்திய ரூபாய் மதிப்பு இதுவரை இல்லாத அளவுக்கு அமெரிக்க டாலருக்கு 80 என்ற நிலையில் இருந்து பின்வாங்கியுள்ளது.

இன்று காலை, ஒரு அமெரிக்க டாலருக்கு 79.81 என்ற அளவில் வர்த்தகம் செய்யப்பட்டதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

“எங்கள் 79.85-80.15 இசைக்குழுவின் கீழ் முனை வெள்ளிக்கிழமை மீண்டும் தாக்குதலுக்கு உள்ளானது, இது இப்போது 79.6 ஐ இலக்காகக் கொண்ட கீழ்நிலை சார்பு நோக்கி சாய்வதை உறுதிப்படுத்துகிறது.

இருப்பினும், 79.95க்கு மேலே இழுப்பது, 80.05 இன்ட்ராடே ஸ்பைக்குகளை அனுமதிக்கும் அத்தகைய சார்புகளை நீர்த்துப்போகச் செய்யும்” என்று ஜியோஜித் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸின் தலைமை சந்தை மூலோபாய நிபுணர் ஆனந்த் ஜேம்ஸ் கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்