44வது செஸ் ஒலிம்பியாட்: கோவை வந்தடைந்த ஜோதி

0
44வது செஸ் ஒலிம்பியாட்: கோவை வந்தடைந்த ஜோதி

நாடு முழுவதும் பயணம் செய்து, மகாபலிபுரத்தில் தொடங்க உள்ள 44வது செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டிக்கான ஜோதி தமிழகம் வந்தடைந்தது.

கோவை வந்தடைந்த செஸ் ஒலிம்பியாட் ஜோதியை அமைச்சர்கள், பொதுமக்கள் மற்றும் 5 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட மாணவர்கள் மலர் தூவி கண்டுகளித்தனர். இந்நிகழ்ச்சியில் கோவை கலெக்டர் மற்றும் உயர் அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.

ஜூன் 19 ஆம் தேதி டெல்லியில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டிக்கான ஜோதி ஓட்டத்தை தொடங்கி வைத்தார். ஒலிம்பியாட் தீபம் அனைத்து மாநிலங்கள், யூனியன் பிரதேசங்கள் மற்றும் நாட்டின் 75 நகரங்களில் ஏற்றப்பட்டது.

மேலும், பிரமாண்டமான நிகழ்ச்சியில் பங்கேற்பதற்காக வெளிநாட்டு வீரர்கள் சென்னை வந்திறங்கினர். ஓபன் மற்றும் பெண்கள் பிரிவில் தலா மூன்று இந்திய அணிகளுடன் 180 நாடுகளைச் சேர்ந்த வீரர்கள் ஒலிம்பியாட் போட்டியில் பங்கேற்கின்றனர்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, போட்டிக்கான தயார்நிலையை மதிப்பிடுவதற்கான சோதனை நிகழ்வு நடைபெற்றது. இந்நிகழ்ச்சியில் மாநில அமைச்சர்கள் மா.சுப்பிரமணியன், டி.எம்.அன்பரசன், பி.கே.சேகர்பாபு உள்ளிட்டோர் கலந்துகொண்டனர்.

முன்னதாக, 44-வது செஸ் ஒலிம்பியாட் தொடக்க விழாவையொட்டி தமிழகத்தில் உள்ள சென்னை, திருவள்ளூர், காஞ்சிபுரம், செங்கல்பட்டு ஆகிய 4 மாவட்டங்களுக்கு உள்ளூர் விடுமுறை அளிக்கப்படுவதாக பொதுப்பணித் துறை மற்றும் நெடுஞ்சாலைத் துறை அமைச்சர் எ.வ.வேலு சனிக்கிழமை அறிவித்தார். 28 ஜூலை).

44வது செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியை தொடங்கி வைப்பதற்காகவும், அண்ணா பல்கலைகழகத்தின் 42வது பட்டமளிப்பு விழாவில் தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் முன்னிலையிலும் கலந்து கொள்ளும் நிகழ்ச்சியை மோடி ஜூலை 28-ம் தேதி நேரு உள்விளையாட்டு அரங்கில் தொடங்கி வைக்கிறார்.

No posts to display