32வது மெகா வாக்ஸ் இயக்கத்தில் இதுவரை 7.38 லட்சத்திற்கும் அதிகமானோர் தடுப்பூசி போட்டுள்ளனர்

0
32வது மெகா வாக்ஸ் இயக்கத்தில் இதுவரை 7.38 லட்சத்திற்கும் அதிகமானோர் தடுப்பூசி போட்டுள்ளனர்

மாநிலத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை 32 வது மெகா தடுப்பூசி இயக்கம் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது, மதியம் 1.15 மணி வரை 7.38 லட்சத்திற்கும் அதிகமான மக்களுக்கு கோவிட்-19 தடுப்பூசிகள் போடப்பட்டன. 44,697 முதல் டோஸ் தடுப்பூசிகள், 2,43,436 இரண்டாவது டோஸ் மற்றும் 4,50,797 முன்னெச்சரிக்கை பூஸ்டர் டோஸ்கள் வழங்கப்பட்டன.

தேனாம்பேட்டை நகர்ப்புற ஆரம்ப சுகாதார நிலையத்தில் மெகா தடுப்பூசி போடும் பணியை சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் பார்வையிட்டார். தடுப்பூசி போடுவதற்கு மக்கள் தயங்குவதாகவும், பி.ஏ.4 மற்றும் பி.ஏ.5 கூட தடுப்பூசி போடாதவர்களுக்கு மரணத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும் அவர் கூறினார். இலவச முன்னெச்சரிக்கை பூஸ்டர் டோஸ் பூஸ்டர் டோஸிற்கான பயனாளிகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க உதவியது என்று அவர் கூறினார். 75 நாட்கள் இலவச பூஸ்டர் டோஸ் தடுப்பூசியை அதிகமான மக்கள் பயன்படுத்திக்கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

மெகா தடுப்பூசி முகாம்கள் 50,000 இடங்களில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டு மாநிலத்தில் ஒவ்வொரு வாரமும் கடைப்பிடிக்கப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சர் முன்னதாக அறிவித்திருந்தார். இதுவரை நடைபெற்ற 31 மெகா கோவிட்-19 தடுப்பூசி முகாம்களின் மூலம் 4.61 கோடி பயனாளிகள் பயனடைந்துள்ளனர். தமிழகம் முழுவதும் 18 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களில் 95.37 சதவீதம் பேருக்கு முதல் டோஸும், 87.63 சதவீதம் பேருக்கு இரண்டாவது டோஸும் போடப்பட்டுள்ளது.

கேரளா, தெலுங்கானா மற்றும் டெல்லியில் குரங்கு காய்ச்சலின் வழக்குகள் மற்றும் தொற்றுநோய்களை WHO அவசரநிலையாக அறிவித்தது குறித்து பேசிய சுகாதார அமைச்சர், இந்த வழக்குகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க தனி வார்டுகள் தயார் நிலையில் இருப்பதாக கூறினார்.

“சர்வதேச பயணிகளின் திரையிடல் செய்யப்படுகிறது, மேலும் மாநில சுகாதாரத் துறை அதிகாரிகள் அனைத்து விமான நிலையங்களிலும் ஸ்கிரீனிங் நடைமுறைகளை ஆய்வு செய்தனர். கேரளாவுடன் தமிழகத்தின் 13 எல்லைப் பகுதிகளும் கண்காணிக்கப்பட்டு வருகின்றன, குறிப்பாக காய்ச்சல் பரிசோதனை, செறிவூட்டல் சோதனை, குழந்தைகளின் கண்காணிப்பு, தோல் பிரச்சனைகள் மற்றும் ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனை செய்யப்பட்டு வருகிறது” என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்

No posts to display