Tuesday, September 26, 2023 4:00 pm

உலகில் எந்த நீதித்துறையும் இந்தியாவைப் போல சுதந்திரமாக இல்லை: ரிஜிஜு

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

ஏர் பேக் குளறுபடி : ஆனந்த் மஹிந்திரா மீது வழக்குப்பதிவு

உத்திரபிரதேசம் மாநிலம் கான்பூரில் கடந்தாண்டு ஜனவரியில் ஸ்கார்பியோ கார் விபத்துக்குள்ளாகி மருத்துவர்...

தமிழ்நாட்டில் இன்று 40 இடங்களில் அமலாக்கத்துறை அதிரடி சோதனை

சென்னை, தஞ்சை உட்பட 40 இடங்களில் அமலாக்கத்துறை அதிகாரிகள் இன்று (செப்....

பெங்களூருவில் முழு அடைப்பு : எது இயங்கும், எது இயங்காது?

காவிரி நீர் தொடர்பாகக் கர்நாடகா மாநிலம் பெங்களூருவில் பள்ளி, கல்லூரி, ஐடி...

கர்நாடகாவில் ‘WORK FROM HOME’ அறிவித்த பிரபல நிறுவனம்

தமிழகத்திற்குத் திறக்கப்படும் காவிரி நீர் தொடர்பாகக் கர்நாடகா மாநிலம் பெங்களூரில் பள்ளி, கல்லூரி, ஐடி அலுவலகங்கள் என அனைத்தும்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

மத்திய சட்டம் மற்றும் நீதித்துறை அமைச்சர் கிரண் ரிஜிஜு, “இந்தியாவைப் போல் உலகில் எந்த நீதித்துறையும் சுதந்திரமாக இல்லை” என்று கூறினார்.

இந்திய தலைமை நீதிபதி நீதிபதி என்.வி. ரமணா பல வழக்குகளில் ஊடகங்களின் விசாரணை குறித்து பேசியதை அடுத்து இந்த கருத்து வந்துள்ளது.

மின்னணு மற்றும் சமூக ஊடகங்கள் மூலம் தலைமை நீதிபதி ரமணா ஊடக விசாரணையில் தெரிவித்த கருத்துக்கள் இந்தியாவிலும் உலகம் முழுவதிலும் நிலவும் சூழ்நிலையின்படி அவரது அவதானிப்பு… அப்படி யாரேனும் உணர்ந்தால் இதைப் பற்றி பொது களத்தில் விவாதிக்கலாம். அவர் கூறியது குறித்து இப்போது கருத்து தெரிவிக்க விரும்பவில்லை” என்று ரிஜிஜு கூறினார்.

“இந்திய நீதிபதிகள் மற்றும் நீதித்துறை முற்றிலும் பாதுகாக்கப்பட்டுள்ளது, இந்தியாவில் உள்ளதைப் போல உலகில் எங்கும் எந்த நீதிபதியும் அல்லது நீதித்துறையும் சுதந்திரமாக இல்லை என்பதை நான் தெளிவாகக் கூற முடியும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னதாக, அதிகரித்து வரும் ஊடக சோதனைகள் குறித்து தலைமை நீதிபதி ரமணா கூறுகையில், “புதிய ஊடகக் கருவிகள் மகத்தான பெருக்கும் திறனைக் கொண்டிருக்கின்றன, ஆனால் அவை சரி, தவறு, நல்லது கெட்டது, உண்மையானவை, எது என்பதை வேறுபடுத்திப் பார்க்க இயலாது. போலி.”

நீதிபதிகள் உடனடியாக எதிர்வினையாற்ற மாட்டார்கள் என்றும், இதை பலவீனம் அல்லது உதவியற்ற தன்மை என்றும் தவறாகக் கருதக்கூடாது என்றும் தலைமை நீதிபதி ரமணா எச்சரித்தார். “ஊடகங்களால் பரப்பப்படும் பாரபட்சமான கருத்துக்கள் மக்களைப் பாதிக்கின்றன, ஜனநாயகத்தை பலவீனப்படுத்துகின்றன, அமைப்புக்கு தீங்கு விளைவிக்கின்றன. இந்த செயல்பாட்டில், நீதி வழங்கல் மோசமாக பாதிக்கப்படுகிறது,” என்று தலைமை நீதிபதி மேலும் கூறினார்.

“உங்கள் பொறுப்பை மீறி, மீறுவதன் மூலம், நீங்கள் நமது ஜனநாயகத்தை இரண்டு படிகள் பின்னோக்கி எடுத்துச் செல்கிறீர்கள். அச்சு ஊடகங்கள் இன்னும் குறிப்பிட்ட அளவிலான பொறுப்புணர்வைக் கொண்டுள்ளன. அதேசமயம், எலக்ட்ரானிக் மீடியாக்கள் காட்டுவது காற்றில் மறைந்துவிடுவதால், எந்தப் பொறுப்பும் இல்லை. இன்னும் மோசமான சமூக ஊடகங்கள் ” அவன் சொன்னான்.

இந்த நாட்களில் நீதிபதிகள் மீதான உடல்ரீதியான தாக்குதல்கள் அதிகரித்து வருவதாகவும் தலைமை நீதிபதி குறிப்பிட்டார்.

ஒரு நீதிபதியின் எளிதான வாழ்க்கையைச் சுற்றியுள்ள தவறான கதைகளை ஏற்றுக்கொள்வது சவாலாக மாறும் என்றும் தலைமை நீதிபதி வலியுறுத்தினார்.

“நீதிபதிகள் உச்சக்கட்ட வசதியில் இருப்பார்கள், காலை 10 மணி முதல் மாலை 4 மணி வரை மட்டுமே வேலை செய்து விடுமுறையை அனுபவிக்கிறார்கள் என்ற தவறான கருத்து மக்கள் மனதில் உள்ளது. இப்படிப்பட்ட கதை உண்மைக்குப் புறம்பானது. நீதிபதிகள் நடத்தும் எளிதான வாழ்க்கை என்று பொய்யான கதைகள் உருவாக்கப்படும்போது. , விழுங்குவது கடினம்” என்று நீதிபதி ரமணா கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்