74 கோடி மதிப்பிலான மனிதாபிமான உதவி தூத்துக்குடியில் இருந்து இலங்கைக்கு அனுப்பப்பட்டது

0
74 கோடி மதிப்பிலான மனிதாபிமான உதவி தூத்துக்குடியில் இருந்து இலங்கைக்கு அனுப்பப்பட்டது

மனிதாபிமான அடிப்படையில் நெருக்கடி மிகுந்த இலங்கைக்கு தூத்துக்குடி துறைமுகத்தில் இருந்து ஏராளமான அத்தியாவசியப் பொருட்கள் சனிக்கிழமை அனுப்பப்பட்டன.

மனிதாபிமான உதவியில் 16,600 டன் அரிசி, 200 டன் ஆவின் பால் பவுடர் மற்றும் 39 டன் உயிர் காக்கும் மருந்துகள் அடங்கும். தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் உத்தரவுப்படி தூத்துக்குடி விஏஓ சிதம்பரனார் துறைமுகத்தில் மொத்தம் ரூ.74 கோடி மதிப்பிலான நிவாரணப் பொருட்களை ஏற்றிச் செல்லும் கப்பல் கொடியசைத்து துவக்கி வைக்கப்பட்டது.

இலங்கை செல்லும் கப்பலை தூத்துக்குடி எம்.பி., எம்.கே.கனிமொழி, தமிழக சிறுபான்மையினர் நலத்துறை அமைச்சர் செஞ்சி கே.எஸ்.மஸ்தான், சமூக நலத்துறை அமைச்சர் பி.கீதா ஜீவன், மீன்வளத்துறை அமைச்சர் அனிதா ஆர்.ராதாகிருஷ்ணன், மறுவாழ்வு மற்றும் நலத்துறை ஆணையர் ஆகியோர் கூட்டாக கொடியசைத்து துவக்கி வைத்தனர். வெளிநாடு வாழ் தமிழர்கள், ஜெசிந்தா லாசரஸ், தூத்துக்குடி கலெக்டர் கே.செந்தில் ராஜ் மற்றும் மாநகராட்சி மேயர் ஜெகன் பெரியசாமி.

இலங்கையில் மோசமான நெருக்கடி நிலை, உணவுப் பற்றாக்குறை, மக்கள் தத்தளிக்கும் நிலை ஆகியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, கடந்த ஏப்ரல் 29ஆம் தேதி நடைபெற்ற சட்டப்பேரவைக் கூட்டத்தொடரில், அத்தியாவசியமான மனிதாபிமான பொருட்களை அனுப்புவதற்கான ஏற்பாடுகளை மத்திய அரசை வலியுறுத்தி சிறப்புத் தீர்மானத்தை முதல்வர் நிறைவேற்றினார். இலங்கைக்கு உதவி.

புலம்பெயர்ந்த தமிழர்கள் நலத்துறை, தமிழ்நாடு குடிமைப் பொருள் வழங்கல் கழகம், தமிழ்நாடு மருத்துவப் பணிகள் கழகம், ஆவின் ஆகிய நிறுவனங்களைச் சேர்ந்த அதிகாரிகள் அடங்கிய உயர்மட்டக் குழு உதவித் தொகையை அனுப்பும் பணியைச் செயல்படுத்துகிறது.

இலங்கையில் பொருளாதார நெருக்கடியில் சிக்கித் தவிக்கும் மக்களுக்கு உதவிக்கரம் நீட்ட தமிழக முதல்வர், கப்பல் போக்குவரத்து வசதி கோரி மத்திய அரசுக்கு கடிதம் அனுப்பினார். இவற்றை மேற்கோள் காட்டிய கனிமொழி, இலங்கை மீண்டும் அமைதி, பொருளாதாரம் மற்றும் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மையை கொண்டு வர வேண்டும் என்று வாழ்த்தினார்.

முன்னதாக, முதற்கட்டமாக, முதற்கட்டமாக, 30 கோடி ரூபாய்க்கு 9,045 டன் அரிசி, 1.5 கோடியில் 50 டன் ஆவின் பால் பவுடர், 1.44 கோடி ரூபாய் மதிப்பில் 8 டன் மருந்துகள் உட்பட நிவாரண உதவிகளை ஏற்றிச் செல்லும் சரக்குக் கப்பல் சென்னை துறைமுகத்தில் இருந்து இலங்கைக்கு புறப்பட்டது. மே 18 அன்று முதல்வர் கொடியேற்றினார்.

இரண்டாம் கட்டமாக, 67.70 கோடி ரூபாய் மதிப்பிலான 15,000 டன் மனிதாபிமான உதவிகள் ஜூன் 22 அன்று தூத்துக்குடி துறைமுகத்திலிருந்து அனுப்பப்பட்டன.

No posts to display