தமிழகத்தின் பல மாவட்டங்களில் லேசானது முதல் மிதமான மழை பெய்யக்கூடும்

0
தமிழகத்தின் பல மாவட்டங்களில் லேசானது முதல் மிதமான மழை பெய்யக்கூடும்

தமிழகத்தின் பல பகுதிகளில் வளிமண்டல மேலடுக்கு சுழற்சி நிலவுவதால், மாநிலத்தின் ஒரு சில இடங்களில் இடியுடன் கூடிய லேசானது முதல் மிதமானது வரை மழை பெய்யக்கூடும்.

நீலகிரி, கோவை, திருப்பூர், தேனி, திண்டுக்கல், செங்கல்பட்டு, விழுப்புரம், கடலூர், பெரம்பலூர், அரியலூர், தஞ்சாவூர், திருவாரூர், நாகப்பட்டினம், மயிலாடுதுறை உள்ளிட்ட பல மாவட்டங்களில் கனமழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளதாக வானிலை ஆய்வு மையம் சனிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

சனிக்கிழமை காலை 08.30 மணி வரை அதிகபட்சமாக ராமநாதபுரத்தில் 9 செ.மீ மழையும், சிவகங்கை, மதுரை, திருவாரூர் பகுதிகளில் தலா 7 செ.மீ மழையும் பதிவாகியுள்ளது. ஜூன் 1 முதல், தமிழகத்தில் சராசரியாக 99.9 மிமீ மழை பெய்ய வேண்டிய நிலையில், 164.2 மிமீ மழை பதிவாகியுள்ளது, இதுவரை அதிக மழை பெய்துள்ளது.

அடுத்த 48 மணி நேரத்தில் வட தமிழகத்தின் கடலோர மாவட்டங்கள், அதை ஒட்டிய மாவட்டங்கள் மற்றும் புதுச்சேரியில் ஓரிரு இடங்களில் கனமழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது. மேலும், தென் ஆந்திர கடலோரப் பகுதிகள் மற்றும் வட தமிழக கடலோரப் பகுதிகள், மத்திய மேற்கு மற்றும் தென்மேற்குப் பகுதிகளில் மணிக்கு 40 முதல் 50 கிமீ வேகத்திலும், அவ்வப்போது மணிக்கு 60 கிமீ வேகத்திலும் சூறாவளி காற்று வீசக்கூடும் என்றும் மீனவர்கள் கடலுக்குச் செல்ல வேண்டாம் என வானிலை ஆய்வு மையம் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. வங்காள விரிகுடா.

சென்னையில் அடுத்த 48 மணி நேரத்திற்கு வானம் ஓரளவு மேகமூட்டத்துடன் காணப்படும். சனி மற்றும் ஞாயிற்றுக்கிழமைகளில் நகரத்தில் இடியுடன் கூடிய லேசான அல்லது மிதமான மழை பெய்யக்கூடும். வியாழன் அன்று லேசானது முதல் மிதமானது வரை பெய்த மழையால் வெப்பம் தணிந்தது. அடுத்த 48 மணி நேரத்தில் அதிகபட்ச வெப்பநிலை 35 டிகிரி செல்சியஸாகவும், குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 26-27 டிகிரி செல்சியஸாகவும் இருக்கும்.

No posts to display