சென்னையில் 2 நாள் ரஷ்ய கல்வி கண்காட்சி இன்று தொடங்குகிறது

0
சென்னையில் 2 நாள் ரஷ்ய கல்வி கண்காட்சி இன்று தொடங்குகிறது

ரஷ்ய அறிவியல் மற்றும் கலாச்சார மையம், ரஷ்ய பல்கலைக்கழகங்களுக்கான அங்கீகரிக்கப்பட்ட இந்தியப் பிரதிநிதியான Study Abrad Educational Consultants உடன் இணைந்து, ரஷ்ய கல்வி கண்காட்சி 2022 ஐ சென்னை, கோவை, மதுரை மற்றும் திருச்சியில் ஜூலை 23 முதல் 29 வரை நடத்துகிறது.

செப்டம்பரில் தொடங்கும் 2022 ஆம் கல்வியாண்டிற்கான UG மற்றும் PG பட்டப் படிப்புகளைத் தொடர்வதற்கான தகுதியை ஆதரிக்கும் சரியான சான்றுகளைக் கொண்ட மாணவர்களுக்கு ஸ்பாட் அட்மிஷன் வழங்கப்படும்.

நீட் தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்ற மற்றும் தொடர்புடைய முக்கிய பாடங்கள்/பட்டங்களில் குறைந்தபட்சம் 50% மதிப்பெண்கள் பெற்ற மாணவர்கள் (SC/ST மற்றும் OBC மாணவர்களுக்கு 40%) மருத்துவத்தில் UG மற்றும் PG படிப்புகளுக்கு விண்ணப்பிக்கலாம். தமிழ் வழிக் கல்வி பயிலும் மாணவர்களும் விண்ணப்பிக்கலாம் என ஏற்பாட்டாளர்கள் விடுத்துள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. சேர்க்கைக்கு CET, IELTS போன்ற முன் தகுதித் தேர்வுகள் எதுவும் இல்லை.

ஆங்கில மீடியத்தில் உள்ள படிப்புகளுக்கு ஆண்டுக்கு $3,500 முதல் $6,000 வரை பாடநெறி கட்டணம். ரஷ்ய அரசு உதவித்தொகை திட்டம் வெளிநாட்டு குடிமக்களுக்கு இலவச கல்வி பெறும் வாய்ப்பை வழங்குகிறது, இந்திய மாணவர்களுக்கு ஒவ்வொரு ஆண்டும் 100 மானியங்கள் ஒதுக்கப்படுவதாக அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

போரினால் உக்ரைன், டொனெட்ஸ்க் மற்றும் லுகான்ஸ்க் மக்கள் குடியரசுகளில் மருத்துவம் மற்றும் பொறியியலில் உயர்கல்வியை முடிக்க முடியாத இந்திய மாணவர்கள் ரஷ்யாவில் மீண்டும் படிப்பைத் தொடர அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று அமைப்பாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

கண்காட்சியில் பங்கேற்கும் பல்கலைக்கழகங்களில் மாஸ்கோ மாநில உளவியல் மற்றும் கல்வி பல்கலைக்கழகம், மாஸ்கோ மாநில சிவில் பொறியியல் பல்கலைக்கழகம் (தேசிய ஆராய்ச்சி பல்கலைக்கழகம்), மாஸ்கோ இயற்பியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப நிறுவனம், உல்யனோவ்ஸ்க் மாநில தொழில்நுட்ப பல்கலைக்கழகம், யூரல் ஃபெடரல் பல்கலைக்கழகம், பீட்டர் தி கிரேட் செயின்ட் பீட்டர்ஸ்பர்க் பாலிடெக்னிக் பல்கலைக்கழகம் ஆகியவை அடங்கும். , அஸ்ட்ராகான் மாநில பல்கலைக்கழகம், ஓரன்பர்க் மாநில மருத்துவ பல்கலைக்கழகம், பெர்ம் மாநில மருத்துவ பல்கலைக்கழகம், மாரி மாநில பல்கலைக்கழகம், வோல்கோகிராட் மாநில மருத்துவ பல்கலைக்கழகம், கசான் மாநில மருத்துவ பல்கலைக்கழகம், இம்மானுவேல் கான்ட் பால்டிக் ஃபெடரல் பல்கலைக்கழகம் மற்றும் மாஸ்கோ மாநில பிராந்திய பல்கலைக்கழகம்.

No posts to display