சென்னை புறநகரில் மழை நீடிக்க வாய்ப்புள்ளது !!

0
சென்னை புறநகரில் மழை நீடிக்க வாய்ப்புள்ளது !!

சென்னை மற்றும் அதன் புறநகர் பகுதிகளில் கடந்த சில நாட்களாக அதிகரித்து வரும் வெப்பத்தில் இருந்து வியாழக்கிழமை இரவு திடீரென மழை பெய்தது.

தென்மேற்குப் பருவமழை தீவிரமடைந்துள்ள தமிழகப் பகுதிக்கு அருகே உருவான காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை காரணமாக இது தொடர வாய்ப்புள்ளது.

சென்னையில் அம்பத்தூர், தொண்டியார்பேட்டை, அண்ணாநகர், கோடம்பாக்கம் உள்ளிட்ட பல பகுதிகளில் மிதமான மழையும், பலத்த காற்றும் பல மணி நேரம் தொடர்ந்து பெய்து தெருக்களில் வெள்ளத்தில் மூழ்கின. சென்னை மாவட்டத்தில் நேற்று இரவு முதல் 1 செ.மீ மழை பதிவாகியுள்ளது.

வெள்ளிக்கிழமை காலை நுங்கம்பாக்கம் மற்றும் மீனம்பாக்கம் வானிலை நிலையங்களில் முறையே 35.5 டிகிரி செல்சியஸ் மற்றும் 36.5 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பநிலை குறைந்துள்ளது.

இதுகுறித்து சென்னை மண்டல வானிலை ஆய்வு மைய (ஆர்எம்சி) விஞ்ஞானி பி செந்தாமரை கண்ணன் கூறுகையில், “சென்னையைப் பொறுத்தவரை வானம் பொதுவாக மேகமூட்டத்துடன் காணப்படும், அடுத்த 48 மணி நேரத்திற்கு இரவு நேரங்களில் இடியுடன் கூடிய மிதமான மழை பெய்யும். நகரின் புறநகர்ப் பகுதிகளில் கனமழை பெய்யும் மற்றும் அதிக அளவு மழை பெய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.”

தமிழகத்தில் நிலவும் மேல் காற்று சுழற்சி காரணமாக மாநிலத்தில் மழைப்பொழிவு தீவிரமடைந்துள்ளது.

நீலகிரி, கோவை, திருப்பூர், திண்டுக்கல் மற்றும் தேனி ஆகிய 5 மாவட்டங்களில் அடுத்த 24 மணி நேரத்திற்கு கனமழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது. ஞாயிற்றுக்கிழமை முதல் மேற்கு தொடர்ச்சி மலை மாவட்டங்களில் மழை பெய்யும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

தென்கிழக்கு மற்றும் அதை ஒட்டிய தென்மேற்கு வங்கக்கடல், தென் தமிழக கடற்கரை, மன்னார் வளைகுடா மற்றும் கன்னியாகுமரியில் கொமோரின் பகுதியில் மணிக்கு 40 கிமீ முதல் 50 கிமீ வேகத்தில் பலத்த காற்று வீசக்கூடும் என்பதால் ஜூலை 26 ஆம் தேதி வரை மீனவர்களுக்கு எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

கடந்த 24 மணி நேரத்தில் அதிகபட்சமாக தஞ்சாவூர், சேலத்தில் தலா 17 செ.மீ மழையும், அதைத் தொடர்ந்து நாமக்கல், கிருஷ்ணகிரியில் தலா 13 செ.மீ மழையும், திருச்சி, கரூர், திருவள்ளூரில் தலா 11 செ.மீ மழையும் பதிவாகியுள்ளது.

No posts to display