கட்டண உயர்வால் தொழில் நிறுவனங்களுக்கு சுமையை ஏற்படுத்த வேண்டாம்: டிஎன்சிசிஐ

0
கட்டண உயர்வால் தொழில் நிறுவனங்களுக்கு சுமையை ஏற்படுத்த வேண்டாம்: டிஎன்சிசிஐ

தமிழ்நாடு வணிகர் சங்கங்களின் பேரவை (டிஎன்சிசிஐ), மதுரை, குடியிருப்பு வீடுகள், வணிக நிறுவனங்கள் மற்றும் தொழிற்சாலைகளுக்கான மின் கட்டண உயர்வை மாநில அரசு திரும்பப் பெற வேண்டும் என வலியுறுத்தியுள்ளது.

கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில், தமிழகத்தில் வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை நடவடிக்கைகள் கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன மற்றும் ஆயிரக்கணக்கான குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் (எம்எஸ்எம்இ) வீழ்ச்சியடைந்துள்ளன, இதனால் லட்சக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் வேலையிழந்துள்ளனர்.

இந்த நிலையில் இருந்து வர்த்தகம், வர்த்தக நிறுவனங்கள் மற்றும் தொழில் நிறுவனங்கள் மெல்ல மீண்டு வரும் நிலையில், எரிபொருள், சமையல் எரிவாயு ஆகியவற்றின் விலைகள் அசாதாரணமாக அதிகரித்து வருவதால், அத்துறை மற்றும் பொதுமக்களை மேலும் பாதிக்கும் மின் கட்டணத்தை அதிகரிக்க அரசாங்கம் முன்வந்துள்ளது. ஜிஎஸ்டி வரி திருத்தத்தால் அத்தியாவசிய பொருட்கள் மற்றும் பல்வேறு பொருட்களின் விலை உயர்வு என மதுரை டிஎன்சிசிஐ தலைவர் என் ஜெகதீசன் வியாழக்கிழமை தெரிவித்தார்.

“சராசரியாக 20 சதவீதம் முதல் அதிகபட்சமாக 52 சதவீதம் வரை மின் கட்டண உயர்வை அதிகரிக்க அரசாங்கம் முன்வந்திருப்பது நியாயமற்றது. இந்த அளவுக்கு மின் கட்டண உயர்வு, இதற்கு முன் தமிழகத்தில் அமல்படுத்தப்படவில்லை. மின் திட்டங்களை முறையாகச் செயல்படுத்தாதது, வெளிச் சந்தையில் அதிக விலைக்கு மின்சாரம் வாங்குவது, மின் உற்பத்தித் திட்டங்களின் திட்டச் செலவு அதிகரிப்பு போன்ற திட்டமிடப்படாத செயல்களால்தான் மின்சார வாரியத்தின் கடன் சுமை அதிகரித்திருக்கிறது என்பதை மறுப்பதற்கில்லை. குறிப்பிட்ட காலக்கெடுவுக்குள் நிறைவேற்றப்படாமல், கடனாக வாங்கிய கடனுக்கான வட்டியை அதிகரித்து, வெளிநாட்டில் இருந்து அதிக விலைக்கு வாங்கிய நிலக்கரி.

மேலும், டாங்கெட்கோவால் ஏற்பட்ட நஷ்டம் அதிகரிப்பதற்குக் காரணமான எந்தவொரு காரணத்திற்கும் வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறையோ அல்லது பொதுமக்களோ பொறுப்பல்ல. தவறான நிர்வாகமின்மை மற்றும் மின் திட்டங்களை செயல்படுத்துவதில் தாமதம், மின் உற்பத்தி செலவைக் குறைத்தல் மற்றும் நீண்ட காலமாக மின் கட்டணத்தை உயர்த்தாதது மற்றும் மின்சார வாரியத்தை லாபகரமாக இயக்காதது ஆகியவை இதற்குக் காரணம்.

எனவே, மின்வாரியத்தில் உள்ள ஒருவர் செய்யும் தவறுகளுக்காக, மின் கட்டணத்தை உயர்த்தி, திருத்தப்பட்ட கட்டணத்தை ஏற்கும்படி மக்களை வற்புறுத்துவதை எந்த வகையிலும் நியாயப்படுத்த முடியாது. மின்கட்டண உயர்வை வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறையினராலும், பொதுமக்களாலும் பொறுத்துக் கொள்ள முடியவில்லை. மின்கட்டண உயர்வு அன்றாட வாழ்க்கையில் பெரும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்பது உறுதி.

எனவே, மின் கட்டண உயர்வை வாபஸ் பெறுமாறும், இது தொடர்பாக தமிழக மின்சார ஒழுங்குமுறை ஆணைக்குழுவிடம் சமர்ப்பித்த முன்மொழிவை திரும்பப் பெற வேண்டும் என்றும் தமிழ் தேசிய கூட்டமைப்பு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

No posts to display