மருத்துவ துறையில் காலியாக உள்ள 4,318 பணியிடங்கள் விரைவில் நிரப்பப்படும்: சுகாதாரத்துறை அமைச்சர்

0
மருத்துவ துறையில் காலியாக உள்ள 4,318 பணியிடங்கள் விரைவில் நிரப்பப்படும்: சுகாதாரத்துறை அமைச்சர்

மாநிலம் முழுவதும் மருத்துவத் துறையில் காலியாக உள்ள பணியிடங்கள் விரைவில் நிரப்பப்படும் என்று சுகாதாரம் மற்றும் குடும்ப நலத்துறை அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்தார்.

ஈரோடு மாவட்டம் தாளவாடி ஓசூர் கிராமத்தில் இளம் பருவ குழந்தைகள் மற்றும் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கான ஹீமோகுளோபினோபதி (அரிவாள் செல் அனீமியா மற்றும் தலசீமியா) பரிசோதனை திட்டத்தை தொடங்கி வைத்து செய்தியாளர்களிடம் பேசிய சுப்பிரமணியன், மாநிலம் முழுவதும் 4,318 மருத்துவப் பணியிடங்கள் விரைவில் நிரப்பப்படும் என்றார்.

திண்டுக்கல் மாவட்டத்தில் ஒட்டன்சத்திரம், கொடைக்கானல், பழனி ஆகிய 12 பழங்குடியினர் வசிக்கும் பகுதிகளிலும், சத்தியமங்கலம், ஈரோடு மாவட்டம் தாளவாடி, கன்னியாகுமரி, திருச்சி ஆகிய இடங்களில் ரூ.1.60 கோடி செலவில் திரையிடல் திட்டம் செயல்படுத்தப்படும் என அறிவிக்கப்பட்டது.

“திட்டத்தின்படி, இளம்பெண்கள் மற்றும் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு அவர்களின் வீட்டு வாசலில் திரையிடப்படும். பழங்குடியின மக்களிடையே இரத்த சோகையைக் கண்டறிந்து சிகிச்சை அளிப்பதே முக்கிய நோக்கமாகும். மேலும், பெற்றோருக்கு இருவருக்குமே குழந்தைக்கு ஏற்படும் குறைபாடுகள் குறித்து பழங்குடியின மக்களிடையே விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தப்படும்,” என்றார்.

மேலும், பழங்குடியின கிராமத்தைச் சேர்ந்த படித்த சிறுமிக்கு கம்ப்யூட்டர் வழங்கி, பயன்படுத்த பயிற்சி அளிக்கும் வகையில், ‘புன்னகை’ என்ற திட்டத்தை தமிழக அரசு செயல்படுத்தி வருவதாக அமைச்சர் சுப்பிரமணியன் தெரிவித்தார். “பழங்குடி கிராம மக்களுக்கு மருத்துவ உதவியைப் பெற அவர் உதவலாம்,” என்று அவர் கூறினார்.

போலி மற்றும் தடை செய்யப்பட்ட மருந்துகளை விற்பனை செய்பவர்கள் மீது கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் அவர் எச்சரித்துள்ளார். தீவிர வயிற்றுப்போக்குக் கட்டுப்பாட்டு இருவாரத்தின் (ஐடிசிஎஃப்) ஒரு பகுதியாக, பழங்குடியினருக்கு தாய்ப்பாலின் முக்கியத்துவம், ஓஆர்எஸ் தயாரித்தல் மற்றும் தூய்மை பற்றிய நோக்குநிலை வழங்கப்பட்டது.

No posts to display