நீட் தேர்வு மையத்தில் உள்ளாடைகளை அகற்றிய வழக்கில் 5 பேர் கைது

0
நீட் தேர்வு மையத்தில் உள்ளாடைகளை அகற்றிய வழக்கில் 5 பேர் கைது

மாநிலத்தின் கொல்லம் மாவட்டத்தில் தேசிய தகுதி நுழைவுத் தேர்வில் (NEET) கலந்துகொள்ளும் முன், மாணவி ஒருவரின் உள்ளாடைகளை கழற்றச் சொன்னதாகக் கூறப்படும் சம்பவம் தொடர்பாக 5 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் ஏஜென்சியைச் சேர்ந்த மூவரும், கல்லூரியைச் சேர்ந்த இருவர் அடங்குகின்றனர்.

இந்த விவகாரம் தொடர்பாக கேரள போலீஸார் செவ்வாய்க்கிழமை வழக்குப் பதிவு செய்தனர். கொல்லம் ரூரல் காவல் மாவட்டத்திற்குட்பட்ட சடையமங்கலம் காவல் நிலையத்தில் இந்திய தண்டனைச் சட்டம் 354 மற்றும் 509 ஆகிய பிரிவுகளின் கீழ் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டது.

ஜூலை 18-ம் தேதி இளங்கலை மருத்துவப் படிப்புகளுக்கான நீட் தேர்வுக்குப் பிறகு கொல்லம் காவல் கண்காணிப்பாளரிடம் மாணவி புகார் அளித்ததைத் தொடர்ந்து, மாணவி தனது புகாரில், தேர்வு அறைக்குள் நுழைவதற்கு முன்பு தனது உள்ளாடைகளை கழற்றச் சொன்னதாகக் கூறியுள்ளார். .

பரீட்சைக்கு உட்கார அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன்னர் பெண்களின் உள்ளாடைகளை கழற்றுமாறு கட்டாயப்படுத்தப்பட்டதாகவும், மற்ற சிறுவர்கள் மற்றும் ஆண் கண்காணிப்பாளர்களுடன் இணைந்து பரீட்சை எழுத நேர்ந்ததாகவும், இதனால் சிறுமிகள் பாதிக்கப்படுவதாக மாணவியின் பெற்றோர் குற்றம் சாட்டியுள்ளனர். அவர்கள் மனரீதியாக.

“எனது மகள் 8ஆம் வகுப்பிலிருந்தே நீட் தேர்வுக்குத் தயாராகி வருகிறாள். அவள் தேர்வில் நல்ல ரேங்க் பெறுவாள் என்று நாங்கள் நம்பினோம், ஆனால் இந்த பிரச்சினையால் அவளால் கவனம் செலுத்த முடியவில்லை மற்றும் தேர்வை சரியாக எழுத முடியவில்லை,” என்று ஒரு மாணவியின் தந்தை ANI இடம் கூறினார்.

நேஷனல் டெஸ்டிங் ஏஜென்சியின் வழிகாட்டுதல்களை மேற்கோள் காட்டி, தேசிய தேர்வு முகமை (என்டிஏ) கட்டாயப்படுத்திய விதிமுறைகளின்படி, நீட் தேர்வை நடத்தும் எந்த விதமான பித்தளை (ப்ரா) மற்றும் ஹூக்குகள் மீதும் எந்தத் தடையும் குறிப்பிடப்படவில்லை என்பதையும் பெற்றோர் எடுத்துரைத்தனர்.

“அவர்கள் மிகவும் சங்கடமாக இருந்தனர். என்டிஏ வழங்கிய வழிகாட்டியில் பிரா மற்றும் கொக்கிகள் மீதான தடை எதுவும் குறிப்பிடப்படவில்லை. நாங்கள் அனைத்து வழிகாட்டுதல்களையும் பின்பற்றினோம். ஆனால், உள்ளாடைகளை கழற்றாமல் வகுப்பறைக்குள் நுழைய ஊழியர்கள் அனுமதிக்கவில்லை,” என்றார்.

இதற்கிடையில், நுழைவுத் தேர்வுகளை நடத்துவதற்கான தன்னாட்சி மற்றும் தன்னாட்சி தேர்வு அமைப்பான என்.டி.ஏ ஒரு அறிக்கையில், தேர்வு மையத்தின் கண்காணிப்பாளர், சுயாதீன பார்வையாளர் மற்றும் கொல்லம் மாவட்ட நகர ஒருங்கிணைப்பாளர் (நீட்) ஆகியோர் இதுபோன்ற சம்பவம் எதுவும் நடக்கவில்லை என்று கூறினார். தேர்வு மையத்தில்.

“நீட் தேர்வு மையத்தில் (மார்தோமா இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் இன்பர்மேஷன் டெக்னாலஜி, கொல்லம்) இதுபோன்ற சம்பவம் எதுவும் நடக்கவில்லை என்று கொல்லம் மாவட்ட மைய கண்காணிப்பாளர் மற்றும் சுயாதீன பார்வையாளர் மற்றும் நகர ஒருங்கிணைப்பாளர் தெரிவித்துள்ளனர். வேட்பாளர் தேர்வில் கலந்து கொண்டார்,” என்று NTA அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

பின்னர், NTA ஒரு உண்மை கண்டறியும் குழுவை உருவாக்கியது, இதில் ஒரு மாணவி NEET க்கு வருவதற்கு முன்பு அவளது உள்ளாடைகளை கழற்றச் சொன்னதாகக் கூறப்படும் சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து கொல்லத்திற்குச் செல்ல.

No posts to display