நீட் தேர்வு : பெண்கள் உள்ளாடைகளை கழற்ற வேண்டிய கட்டாயம்; போலீஸ் வழக்கு பதிவு

0
நீட் தேர்வு : பெண்கள் உள்ளாடைகளை கழற்ற வேண்டிய கட்டாயம்; போலீஸ் வழக்கு பதிவு

தேசிய தகுதி மற்றும் நுழைவுத் தேர்வில் கலந்து கொண்ட இளம் பெண்கள் மற்றும் சிறுமிகள், கொல்லம் மாவட்டத்தில் தேர்வு எழுத அனுமதிக்குமாறு உள்ளாடைகளை கழற்றுமாறு கூறியதாகக் கூறப்படும் சம்பவம் தொடர்பாக கேரள போலீஸார் செவ்வாய்க்கிழமை வழக்குப் பதிவு செய்துள்ளனர்.

இந்திய தண்டனைச் சட்டம் (ஐபிசி) பிரிவு 354 (அந்தப் பெண்ணின் அடக்கத்தை சீர்குலைக்கும் நோக்கில் தாக்குதல் அல்லது குற்றவியல் சக்தி) மற்றும் 509 (ஒரு பெண்ணின் நாகரீகத்தை அவமதிக்கும் நோக்கில் வார்த்தை, சைகை அல்லது செயல்) ஆகியவற்றின் கீழ் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக போலீஸார் தெரிவித்தனர். ஞாயிற்றுக்கிழமை மாவட்டத்தின் அயூரில் உள்ள தனியார் கல்வி நிறுவனத்தில் நடைபெற்ற நீட் தேர்வில் பங்கேற்றபோது அவமானகரமான அனுபவத்தை எதிர்கொண்டதாகக் கூறப்படும் சிறுமியின் புகார்.

பெண் அதிகாரிகள் குழு சிறுமியின் வாக்குமூலத்தை பதிவு செய்த பின்னர் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது, விசாரணை தொடங்கப்பட்டுள்ளதாகவும், செயலில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் காவலர்கள் விரைவில் கைது செய்யப்படுவார்கள் என்றும் அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

திங்களன்று 17 வயது சிறுமியின் தந்தை ஊடகங்களுக்குத் தெரிவித்தபோது, ​​​​தனது முதல் நீட் தேர்வில் அமர்ந்திருக்கும் தனது மகள், அவள் உட்கார வேண்டிய அதிர்ச்சிகரமான அனுபவத்திலிருந்து இன்னும் வெளியே வரவில்லை என்று கூறியபோது இந்த விவகாரம் வெளிச்சத்திற்கு வந்தது. ப்ராசியர் இல்லாமல் 3 மணி நேரத்திற்கும் மேலான நீண்ட தேர்வுக்கு.

NEET புல்லட்டினில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள உள்ளாடைகள் குறித்து எதுவும் கூறப்படாத ஆடைக் குறியீட்டின்படி தனது மகள் உடை அணிந்திருந்ததாக தந்தை தொலைக்காட்சி ஒன்றுக்கு தெரிவித்திருந்தார்.

இச்சம்பவத்தைக் கண்டித்தும், குற்றவாளிகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கக் கோரியும் பல்வேறு இளைஞர் அமைப்புகள் போராட்டம் நடத்தின.

இந்த சம்பவம் குறித்து விசாரணை நடத்த கேரள மாநில மனித உரிமை ஆணையமும் உத்தரவிட்டுள்ளது.

15 நாட்களுக்குள் அறிக்கை தாக்கல் செய்ய கொல்லம் ரூரல் எஸ்பிக்கு ஆணையம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

No posts to display