கள்ளக்குறிச்சி பள்ளி மாணவியின் மறு பிரேத பரிசோதனை செய்ய சென்னை உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவு

0
கள்ளக்குறிச்சி பள்ளி மாணவியின் மறு பிரேத பரிசோதனை செய்ய சென்னை உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவு

கள்ளக்குறிச்சி பள்ளி மாணவியின் மரணம் தொடர்பான வழக்கை மீண்டும் பிரேத பரிசோதனை செய்ய சென்னை உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி என் சதீஷ்குமார் உத்தரவிட்டுள்ளார், அதை இறந்தவரின் தந்தை மற்றும் அவரது வழக்கறிஞர் முன்னிலையில் வீடியோ படம் எடுக்கப்படும்.

பள்ளி அமைந்துள்ள சின்னசேலம் அருகே கணியமூரில் வன்முறையைத் தூண்டியவர்களைக் கண்டறிய சிறப்புக் குழுவை அமைக்குமாறு மாநில காவல்துறைக்கு உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

“மறு பிரேதப் பரிசோதனை நீதிமன்றத்தால் நியமிக்கப்பட்ட மருத்துவர்களைக் கொண்டு நடத்தப்படும். இந்த நடைமுறையின் போது சிறுமியின் தந்தை மற்றும் அவர்களது வழக்கறிஞர் கே கேசவன் ஆகியோர் உடனிருக்க வேண்டும். பிரேதப் பரிசோதனை முழுவதும் வீடியோ எடுத்து நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பிக்கப்படும். மறு பிரேதப் பரிசோதனை முடிந்த பிறகு சிறுமியின் குடும்பத்தினர் உடலை அமைதியான முறையில் எடுத்துச் செல்ல வேண்டும். இறுதிச் சடங்குகளின் போது சட்டம் ஒழுங்கை காவல்துறை உறுதி செய்ய வேண்டும்” என்று உயர்நீதிமன்றம் குறிப்பிட்டது.

இறந்த சிறுமியின் தந்தை தாக்கல் செய்த மனுவை விசாரித்த நீதிபதி, புதிய பிரேதப் பரிசோதனை உட்பட பல உத்தரவுகளை வழங்கினார்.

பாதிக்கப்பட்ட சிறுமியின் குடும்பத்தினர் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் சங்கர சுப்பு, இந்த வழக்கில் மறு பிரேதப் பரிசோதனை நடத்த வேண்டும் என்று வாதிட்டார்.

மேலும், எதிர்காலத்தில் கல்வி நிறுவனங்களில் மாணவர்கள் உயிரிழக்கும் வழக்குகளில் சிபி-சிஐடி போலீசார் மட்டுமே விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்றும், மூன்று டாக்டர்கள் கொண்ட குழு பிரேதப் பரிசோதனை நடத்த வேண்டும் என்றும் நீதிமன்றம் விதிமுறைகளை வகுத்துள்ளது.

கள்ளக்குறிச்சி வன்முறையை திட்டமிட்ட குற்றம் என்று கூறிய நீதிபதி, குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவரையும் போலீசார் கைது செய்து அவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்.

கலவரக்காரர்களுக்கு எதிரான விசாரணையை நீதிமன்றம் கண்காணிக்கும் என்று குறிப்பிட்ட நீதிபதி சதீஷ் குமார், இந்த வழக்கோடு எல்லாம் முடிந்துவிட்டதாக மாநில காவல்துறை நினைக்க வேண்டாம் என்றும், எதிர்காலத்தில் இதுபோன்ற சம்பவங்கள் நடக்காமல் இருக்க இதை ஒரு சோதனை வழக்காக நினைக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

பள்ளியின் பகுதியில் “சட்டம் ஒழுங்கு சீர்குலைந்ததற்காக” வழக்குரைஞர் மற்றும் மாநில காவல்துறைக்கு எதிராக நீதிபதி தனது அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தினார். சமூக ஊடகங்களில், குறிப்பாக, யூடியூப் சேனல்களில் இணையான சோதனைகளை நடத்தியவர்களையும் கண்டுபிடிக்க வேண்டும் என்று காவல்துறையிடம் உயர்நீதிமன்றம் வலியுறுத்தியது.

இந்த வழக்கு ஜூலை 29 அன்று வெளியிடப்பட்டது.

கள்ளக்குறிச்சியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை தனியார் குடியிருப்புப் பள்ளியில் 12ஆம் வகுப்பு மாணவி சந்தேகத்திற்கிடமான முறையில் உயிரிழந்ததைக் கண்டித்து நடைபெற்ற போராட்டம் வன்முறையாக மாறியது குறிப்பிடத்தக்கது. இந்த கலவரத்தில் போலீசார் உட்பட பலர் காயம் அடைந்ததுடன், பள்ளியின் சொத்துக்களும் சேதப்படுத்தப்பட்டன.

No posts to display