இன்று முதல் அனைத்து பெரியவர்களுக்கும் இலவச கோவிட் பூஸ்டர் டோஸ்

0
இன்று முதல் அனைத்து பெரியவர்களுக்கும் இலவச கோவிட் பூஸ்டர் டோஸ்

இந்த சிறப்பு தடுப்பூசி இயக்கம் ஆசாதி கா அம்ரித் மஹோத்சவ் கொண்டாட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகும், மேலும் அனைத்து பெரியவர்களுக்கும் (18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள்) அரசு கோவிட் தடுப்பூசி மையங்களில் (CVCs) இலவச முன்னெச்சரிக்கை மருந்தை வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

“இது இன்று தொடங்கி அடுத்த 75 நாட்களுக்கு தொடரும். 18-59 வயதுக்குட்பட்ட அனைத்து குடிமக்களுக்கும் தடுப்பூசி போட முயற்சிப்போம், ”என்று குடும்ப நல இயக்குநர் மற்றும் நோடல் அதிகாரியான டாக்டர் பிஜாய் பாணிகிரஹி ANI இடம் தெரிவித்தார்.

வியாழன் அன்று மத்திய சுகாதார செயலாளர் ராஜேஷ் பூஷன் தலைமையில் மாநில/யூடி சுகாதார செயலாளர்கள் மற்றும் NHM எம்டிகளுடன் நடந்த மெய்நிகர் கூட்டத்தில், தகுதியான அனைத்து பயனாளிகளுக்கும் தடுப்பூசி போட்டு அவர்களை மூடிமறைப்பதன் மூலம் முழு கோவிட்19 தடுப்பூசி கவரேஜை நோக்கி தீவிர மற்றும் லட்சிய உந்துதலை வழங்குமாறு மாநிலங்கள் மற்றும் யூனியன் பிரதேசங்கள் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளன. முன்னெச்சரிக்கை அளவு.

மாநிலங்கள்/யூனியன் பிரதேசங்கள், முகாம் அணுகுமுறையின் மூலம், ‘கோவிட் தடுப்பூசி அமிர்த மஹோத்ஸவா’வை 75 நாட்களுக்கு ‘ஜன் அபியான்’ ஆக, மாபெரும் மக்கள் திரட்டலுடன் செயல்படுத்த அறிவுறுத்தப்பட்டது. சார் தாம் யாத்ரா (உத்தரகாண்ட்), அமர்நாத் யாத்ரா (ஜம்மு & காஷ்மீர்), கன்வார் யாத்ரா (வட இந்தியாவின் அனைத்து மாநிலங்கள்/யூனியன் பிரதேசங்கள்) மற்றும் முக்கிய மேளாக்கள் மற்றும் சபைகளின் வழித்தடங்களில் சிறப்பு தடுப்பூசி முகாம்களை ஏற்பாடு செய்ய அறிவுறுத்தப்பட்டது.

18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட மக்கள்தொகைக் குழுக்கள் (8 சதவீதம்) மற்றும் 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்களில் (27 சதவீதம்) குறைவான சதவீத முன்னெச்சரிக்கை அளவை எடுத்துக்கொள்வது கவலைக்குரியது என்று மத்திய சுகாதாரச் செயலர் எடுத்துரைத்தார்.

ஜூலை 15 முதல் செப்டம்பர் 30, 2022 வரை 75 நாட்களுக்கு 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு அனைத்து அரசு கோவிட் தடுப்பூசி மையங்களிலும் இலவச முன்னெச்சரிக்கை டோஸ்களை வழங்குவதற்காக ‘COVID தடுப்பூசி அமிர்த மஹோத்ஸவா’ என்ற சிறப்பு இயக்கத்தை மையம் அறிவித்துள்ளது.

முன்னெச்சரிக்கை டோஸுக்குத் தகுதியானவர்களில் 18 வயதுக்கு மேற்பட்ட நபர்கள், 2வது டோஸ் எடுக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து 6 மாதங்கள் (அல்லது 26 வாரங்கள்) முடித்தவர்கள் அடங்குவர்.

இந்தியாவின் கோவிட்-19 தடுப்பூசி கவரேஜ் வியாழன் அன்று 199.44 கோடியை (1,99,44,72,253) தாண்டியது.

No posts to display