உங்கள் வயிற்றில் புற்றுநோயின் அறிகுறிகள் உள்ளதா இந்த அறிகுறிகளை புறக்கணிக்காதீர்கள்!

0
உங்கள் வயிற்றில் புற்றுநோயின் அறிகுறிகள் உள்ளதா இந்த அறிகுறிகளை புறக்கணிக்காதீர்கள்!

புற்றுநோயைக் கண்டறிவதில் தாமதம் மிகவும் கடுமையான நிலைமைகளுக்கு வழிவகுக்கும். புண்கள் சில நேரங்களில் புற்றுநோயாக தவறாகக் கருதப்படுகின்றன.

இரைப்பை புற்றுநோய் பெரும்பாலும் மிகவும் தாமதமான கட்டத்தில் கண்டறியப்படுகிறது. ஏனெனில் பெரும்பாலான மக்கள் ஆரம்ப கட்டங்களில் அறிகுறிகளை அரிதாகவே காட்டுகிறார்கள்.

இதன் விளைவாக, இது உடலின் மற்ற பகுதிகளுக்கு பரவும் வரை பெரும்பாலும் கண்டறியப்படாமல் போகும். புற்றுநோய் என்பது கட்டுப்பாடற்ற உயிரணு வளர்ச்சி மற்றும் திசு அழிவு ஆகியவற்றால் வகைப்படுத்தப்படும் ஒரு நோயாகும். வயிற்றுப் புற்றுநோய் மிகவும் தீவிரமானது. புற்றுநோயைக் கண்டறிவதில் தாமதம் மிகவும் கடுமையான நிலைமைகளுக்கு வழிவகுக்கும்.

புண்கள் சில நேரங்களில் புற்றுநோயாக தவறாகக் கருதப்படுகின்றன. அல்சர் என்பது குடல் மற்றும் வயிற்றில் ஏற்படும் புண் அல்லது காயம். புண்கள் பல காரணங்களால் ஏற்படலாம். சிகிச்சை அளிக்காமல் விட்டால் பரவும்.

குமட்டல் மற்றும் வாந்தி: தொடர்ந்து குமட்டல், மூச்சுத் திணறல், சாப்பிட்ட உடனேயே வாந்தி வருவது ஆகியவை வயிற்றுப் புற்றுநோயின் அறிகுறிகளாகும். இதுபோன்ற வாந்தி அடிக்கடி ஏற்பட்டால் மருத்துவரை அணுகுவது நல்லது. ஏனெனில் வயிற்றில் புற்றுநோய் செல்கள் வளர்ந்தால் இந்த அறிகுறிகள் பொதுவானவை.

வயிற்றுப்போக்கு: வயிற்றுப் புற்றுநோயானது தொடர்ந்து வயிற்றுப்போக்கை ஏற்படுத்தும். வயிற்றில் உணவைத் தக்கவைத்துக்கொள்ளும் திறனை இழப்பது இத்தகைய தொடர்ச்சியான வயிற்றுப்போக்கை ஏற்படுத்துகிறது. வயிற்றுப்போக்குடன் கூட வயிற்றுப்போக்கு ஏற்படலாம்.

நெஞ்செரிச்சல்: சில உணவுகளை சாப்பிட்ட பிறகு, உங்களுக்கு லேசான நெஞ்செரிச்சல் ஏற்படலாம். ஆனால் சாப்பிட்ட உடனேயே நெஞ்செரிச்சல் தொடர்ந்து உணர்ந்தால், அது வயிற்றுப் புற்றுநோயின் அறிகுறியாக இருக்கலாம். உங்களுக்கு தொடர்ந்து நெஞ்செரிச்சல் இருந்தால், மருத்துவரை சந்தித்து பரிசோதனை செய்து கொள்ள வேண்டும்.

பசியின்மை: சில நாட்களுக்கு பசி இல்லை என்றால் கவனமாக இருங்கள். இந்த அறிகுறியை புறக்கணிக்காதீர்கள். புற்றுநோயானது உடலின் வளர்சிதை மாற்றத்தை மாற்றும் மற்றும் அழற்சி சைட்டோகைன்களின் உற்பத்தியை அதிகரிக்கும். பசியைக் கட்டுப்படுத்தும் நரம்பியக்கடத்திகளான இரசாயன தூதுவர்களில் இது பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். இது பசியின்மைக்கு வழிவகுக்கும்.

காய்ச்சல்: உடல் வெப்பநிலை அதிகரிப்பது உடலில் தொற்று ஏற்படுவதற்கான பொதுவான அறிகுறியாகும். உங்கள் வயிற்றில் வளர்ந்து வரும் கட்டி இருந்தால், உங்களுக்கு குறைந்த தர காய்ச்சல் இருக்கலாம். பல நாட்களுக்கு வெப்பநிலை 100.5 டிகிரி F க்கு மேல் இருந்தால், பரிசோதனைக்கு மருத்துவரை அணுகுவது அவசியம்.

வயிற்று வலி: வயிற்று வலி என்பது வயிற்று புற்றுநோயின் மிக முக்கியமான ஆனால் பெரும்பாலும் கவனிக்கப்படாத அறிகுறிகளில் ஒன்றாகும். லேசான அசௌகரியம் முதல் கடுமையான வலி வரை பல்வேறு வழிகளில் வயிற்று வலி ஏற்படலாம். அறிகுறி பொதுவாக அடிவயிற்றின் மேல் பகுதியில் வலி மற்றும் அசௌகரியம். வயிற்று வலி தொடர்ந்தால், மருத்துவரை அணுகவும்.

மலத்தில் இரத்தம்: இரத்தம் தோய்ந்த மலம் வயிற்றுப் புற்றுநோய் அறிகுறிகளில் முக்கியமான ஒன்றாகும். புற்றுநோயைத் தவிர, மலத்திலும் இரத்தத்தைக் காணலாம். ஆனால் மலத்தில் இரத்தத்தை புறக்கணிக்காதீர்கள். உடனடியாக சிகிச்சை பெற வேண்டும்.

மலச்சிக்கல்: குடல் சுருக்கம் மற்றும் சுருங்குவதால் மலச்சிக்கல் ஏற்படலாம். இது வயிற்று புற்றுநோயின் முக்கிய அறிகுறியாகும். உங்களுக்கு தொடர்ந்து மலச்சிக்கல் இருந்தால், உங்கள் மருத்துவரை அணுகி பரிசோதனை செய்து கொள்ள வேண்டும்.

குறைந்த இரத்த சிவப்பணு எண்ணிக்கை: குறைந்த இரத்த சிவப்பணு எண்ணிக்கை, அல்லது இரத்த சோகை என்பது வயிற்று புற்றுநோயின் அறிகுறிகளில் ஒன்றாகும். இரத்தப்போக்கு உங்கள் உடல் சிவப்பு இரத்த அணுக்களை உற்பத்தி செய்வதை விட வேகமாக இழக்கச் செய்கிறது. இதன் காரணமாக, உங்கள் உடல் குறைந்த ஆக்ஸிஜனைப் பெற முடியும். அது உங்களை சோர்வடையச் செய்யும்.

No posts to display