அதிமுகவின் தலைமைக் கூட்டத்தில் பழனிச்சாமி தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளார்

0
அதிமுகவின் தலைமைக் கூட்டத்தில் பழனிச்சாமி தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளார்

எதிர்பார்த்த வகையில், தமிழகத்தின் முக்கிய எதிர்க்கட்சியான அதிமுக, அதன் இடைக்கால பொதுச் செயலாளராக எடப்பாடி கே.பழனிசாமியை (இபிஎஸ்) திங்கள்கிழமை தேர்வு செய்து, அமைப்பை வழிநடத்தும் முழு அதிகாரத்தையும் அவருக்கு அளித்துள்ளது.

இங்கு நடைபெற்ற அதன் செயற்குழு மற்றும் பொதுக்குழு கூட்டத்தில், அதிமுகவின் ஒருங்கிணைப்பாளர் மற்றும் இணை ஒருங்கிணைப்பாளர் ஆகிய இரு பதவிகளை முறையே ஓ.பன்னீர்செல்வம் மற்றும் (ஓ.பி.எஸ்.) பழனிசாமி நீக்குவதற்கு ஒப்புதல் அளித்தனர்.

பொதுச் செயலாளரைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்காக 4 மாதங்களில் அமைப்புத் தேர்தல் நடத்தவும் கட்சி அதிகாரப்பூர்வமாக முடிவு செய்துள்ளது. கட்சியின் உயர்மட்ட பொதுச் செயலாளர் பதவிக்காகப் போராடுவதற்கான புதிய விதிமுறைகள் மற்றும் முன்நிபந்தனைகளை உள்ளடக்கிய பல சட்டங்களை இது திருத்தியுள்ளது.

மொத்தம் 16 தீர்மானங்கள் நிறைவேற்றப்பட்டன. பன்னீர்செல்வம் கட்சியின் பொருளாளராக இருக்கும் நிலையில், மூத்த தலைவரும், முன்னாள் அமைச்சருமான சி.விஜயபாஸ்கர் கட்சியின் நிதி தொடர்பான கணக்குகளை கூட்டத்தில் தாக்கல் செய்தார். விரைவில் ஓபிஎஸ் தனது பதவியில் இருந்து விலகுவார் என்பதற்கான தெளிவான அறிகுறியாக இது பார்க்கப்படுகிறது.

பல்வேறு நிலைகளுக்கான சமீபத்திய நிறுவனத் தேர்தல்களில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட கட்சிக்காரர்களுக்கு முதல் தீர்மானம் தனது வாழ்த்துக்களை தெரிவித்தது. மறைந்த தலைவர்களான பெரியார் ஈ.வி.ராமசாமி, திராவிட இயக்கத்தின் பிதாமகன் சி.என்.அண்ணாதுரை, அ.தி.மு.க.வின் தலைவர் ஜெ.ஜெயலலிதா ஆகியோருக்கு ‘பாரத ரத்னா’ விருது வழங்க வேண்டும் என்று மத்திய அரசை இரண்டாவது தீர்மானம் வலியுறுத்தியது.

தற்செயலாக, ஜெயலலிதா பல தசாப்தங்களாக கட்சியின் சக்திவாய்ந்த பொதுச் செயலாளராக இருந்தார், அதே நேரத்தில் அவரது நெருங்கிய உதவியாளரான வி.கே.சசிகலா, 2016 டிசம்பரில் மறைந்ததைத் தொடர்ந்து சிறிது காலத்திற்கு இடைக்கால பொதுச் செயலாளராக நியமிக்கப்பட்டார்.

பின்னர் வருமானத்துக்கு அதிகமாக சொத்து குவித்த வழக்கில் தண்டனை பெற்று தண்டனை பெற்ற சசிகலா, 2017-ம் ஆண்டு அப்போதைய அதிமுக பொதுச்செயலாளரால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

No posts to display