பென் கல்வி திட்டத்திற்கு விண்ணப்பிக்க இன்று கடைசி நாள்

0
பென் கல்வி திட்டத்திற்கு விண்ணப்பிக்க இன்று கடைசி நாள்

திமுக அரசின் முதன்மைத் திட்டமான மூவலூர் ராமாமிர்தம் அம்மையார் உயர்கல்வி உறுதித் திட்டத்துக்கு ஞாயிற்றுக்கிழமை விண்ணப்பிக்க நீட்டிப்பு முடிவடைகிறது. பென் கல்வி திட்டத்தின் கீழ், அரசுப் பள்ளிகளில் 6 முதல் 12-ம் வகுப்பு வரை படித்துவிட்டு உயர்கல்வியில் சேரும் மாணவிகள், மாதந்தோறும் ரூ.1,000 பண உதவியைப் பெற விண்ணப்பிக்கலாம்.

இந்தத் திட்டத்தின் மூலம் மாணவர்களின் வங்கிக் கணக்கில் ஒவ்வொரு மாதமும் 1,000 ரூபாய் மாற்றப்படும். அரசு மற்றும் சுயநிதி கலை, அறிவியல், பாலிடெக்னிக், பொறியியல் மற்றும் தொழிற்கல்வி கல்லூரிகளில் இளங்கலை பட்டப்படிப்பு படிக்கும் மாணவர்கள் விண்ணப்பிக்கலாம். இருப்பினும், தொலைதூரக் கல்வி மற்றும் திறந்தநிலைப் பல்கலைக்கழகம் மூலம் படிக்கும் மாணவர்கள் இந்தத் திட்டத்தைப் பெற முடியாது.

698 கோடி செலவில் 2022-23 பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரில் தமிழக அரசால் இந்தத் திட்டம் அறிவிக்கப்பட்டது.

முன்னதாக, இந்த திட்டத்திற்கு விண்ணப்பிக்க கடைசி தேதி ஜூன் 30 என்று அறிவிக்கப்பட்டது, ஆனால் காலக்கெடு ஜூலை 10 வரை நீட்டிக்கப்பட்டது.

இத்திட்டத்திற்கு விண்ணப்பிக்க, மாணவர்கள் தங்களது வங்கிக் கடவுச்சீட்டுகள், ஆதார் அட்டையின் நகல், 10 மற்றும் 12ஆம் வகுப்பு மதிப்பெண் பட்டியல்கள், பள்ளி மாற்றுச் சான்றிதழ் போன்ற விவரங்களைக் கொண்டு வந்து கல்லூரி நிர்வாகத்தினர் www.penkalvi.tn.gov.in என்ற இணையதளத்தில் பதிவேற்றம் செய்ய வேண்டும். .

மேலும், இந்த கல்வி உதவித் திட்டம் தொடர்பான விவரங்களை 14417 என்ற இலவச எண்ணில் தொடர்பு கொண்டு தெரிந்து கொள்ளலாம் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

No posts to display