Friday, December 2, 2022
Homeஉலகம்ஈத்-உல்-அதாவை முன்னிட்டு மக்களுக்கு மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

ஈத்-உல்-அதாவை முன்னிட்டு மக்களுக்கு மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

Date:

Related stories

நித்தம் ஒரு வானம் படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட் இதோ

நவம்பர் 4 ஆம் தேதி வெளியான நித்தம் ஒரு வானம், டிசம்பர்...

யாஷ் தனது அடுத்த படத்தை தனது சொந்த தயாரிப்பு நிறுவனம் மூலம் தயாரிக்கிறார்

சூப்பர் ஹிட் 'கேஜிஎஃப்' தொடர் தயாரிப்பாளரான யாஷின் அடுத்த திட்டம் என்ன...

அமெரிக்காவின் டெலிகாம் தடையை தொடர்ந்து சீனா தனது நிறுவனங்களை பாதுகாக்க நடவடிக்கை எடுக்கும்

புதிய சீன தொலைத்தொடர்பு உபகரண விற்பனை மீதான அமெரிக்க மத்திய தகவல்...
spot_imgspot_img

பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஞாயிற்றுக்கிழமை ஈத்-உல்-ஆதா பண்டிகையை முன்னிட்டு மக்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்தார், மேலும் மனிதகுலத்தின் நன்மைக்காக கூட்டு நல்வாழ்வு மற்றும் செழிப்புக்கான உணர்வை மேலும் மேம்படுத்துவதற்கு இந்த பண்டிகை அனைவரையும் ஊக்குவிக்கிறது என்று வாழ்த்தினார்.

“ஈத் முபாரக்! ஈத்-உல்-அதா நல்வாழ்த்துக்கள். மனித குலத்தின் நன்மைக்காக கூட்டு நல்வாழ்வு மற்றும் செழிப்பு ஆகியவற்றின் உணர்வை மேலும் மேம்படுத்துவதற்கு இந்த பண்டிகை நம்மை ஊக்குவிக்கட்டும்” என்று பிரதமர் மோடி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

ஈத் அல்-ஆதா அல்லது பக்ரா ஈத், இந்த ஆண்டு ஜூலை 10 அன்று அனுசரிக்கப்படுகிறது, இது ‘தியாகத்தின் பண்டிகை’ என்றும் அழைக்கப்படும் ஒரு புனிதமான நிகழ்வு மற்றும் இஸ்லாமிய அல்லது 12 வது மாதமான து அல்-ஹிஜ்ஜாவின் 10 வது நாளில் கொண்டாடப்படுகிறது. சந்திர நாட்காட்டி. இது வருடாந்திர ஹஜ் யாத்திரையின் முடிவைக் குறிக்கிறது.

ஒவ்வொரு ஆண்டும், இஸ்லாமிய சந்திர நாட்காட்டியின் அடிப்படையில் தேதி மாறுகிறது, இது மேற்கத்திய 365 நாள் கிரிகோரியன் நாட்காட்டியை விட 11 நாட்கள் குறைவாக உள்ளது.

ஈத் அல்-ஆதா என்பது மகிழ்ச்சி மற்றும் அமைதிக்கான ஒரு சந்தர்ப்பமாகும், அங்கு மக்கள் தங்கள் குடும்பத்துடன் கொண்டாடுகிறார்கள், கடந்தகால மனக்கசப்புகளை விட்டுவிட்டு ஒருவருக்கொருவர் அர்த்தமுள்ள தொடர்புகளை உருவாக்குகிறார்கள்.

இறைவனுக்காக அனைத்தையும் தியாகம் செய்ய ஆபிரகாம் நபியின் விருப்பத்தின் நினைவாக இது கொண்டாடப்படுகிறது. இந்த நிகழ்வின் வரலாறு 4,000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஆபிரகாம் நபியின் கனவில் அல்லாஹ் தோன்றியபோது, ​​​​அவர் மிகவும் விரும்பியதை தியாகம் செய்யும்படி கேட்டார்.

புராணக்கதைகளின்படி, நபிகள் நாயகம் தனது மகன் ஐசக்கைப் பலியிட இருந்தபோது ஒரு தேவதை தோன்றி அவரைத் தடுத்து நிறுத்தினார். கடவுள் அவர்மீது கொண்ட அன்பில் உறுதியாக இருப்பதாகவும், அதனால் வேறு ஏதாவது ஒரு ‘பெரிய தியாகம்’ செய்ய அனுமதிக்கப்பட்டதாகவும் கூறப்பட்டது.

இதே கதை பைபிளில் உள்ளது மற்றும் யூதர்கள் மற்றும் கிறிஸ்தவர்களுக்கு நன்கு தெரிந்ததே. ஒரு முக்கிய வேறுபாடு என்னவென்றால், பழைய ஏற்பாட்டில் கூறப்பட்டுள்ளபடி மகன் ஐசக்கை விட இஸ்மவேல் என்று முஸ்லிம்கள் நம்புகிறார்கள். இஸ்லாத்தில், இஸ்மாயில் ஒரு தீர்க்கதரிசியாகவும் முஹம்மதுவின் மூதாதையராகவும் கருதப்படுகிறார்.

இந்தச் சந்தர்ப்பத்தைக் குறிக்கும் வகையில், இஸ்லாமியர்கள் இப்ராஹிமின் கீழ்ப்படிதலை மீண்டும் ஒரு ஆட்டுக்குட்டி, ஆடு, மாடு, ஒட்டகம் அல்லது பிற விலங்குகளை மூவராகப் பிரித்து, குடும்பம், நண்பர்கள் மற்றும் தேவைப்படுபவர்களுக்கு சமமாகப் பகிர்ந்து கொடுக்கிறார்கள்.

உலகம் முழுவதும், ஈத் மரபுகள் மற்றும் பண்டிகைகள் வேறுபடுகின்றன மற்றும் வெவ்வேறு நாடுகளில் இந்த முக்கியமான பண்டிகைக்கு தனித்துவமான கலாச்சார அணுகுமுறைகள் உள்ளன. இந்தியாவில், முஸ்லிம்கள் புதிய ஆடைகளை அணிந்துகொண்டு திறந்தவெளி பிரார்த்தனை கூட்டங்களில் கலந்து கொள்கின்றனர்.

அவர்கள் ஒரு செம்மறி ஆட்டை பலியிடலாம் மற்றும் இறைச்சியை குடும்ப உறுப்பினர்கள், அயலவர்கள் மற்றும் ஏழைகளுடன் பகிர்ந்து கொள்ளலாம்.

மட்டன் பிரியாணி, கோஷ்ட் ஹலீம், ஷமி கபாப் மற்றும் மட்டன் கோர்மா போன்ற பல உணவுகளும், கீர் மற்றும் ஷீர் குர்மா போன்ற இனிப்பு வகைகளும் இந்த நாளில் உண்ணப்படுகின்றன. பின்தங்கியவர்களுக்கு தொண்டு வழங்குவது ஈத் அல்-ஆதாவின் முக்கிய பகுதியாக கருதப்படுகிறது.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories