தமிழகத்தில் 31வது மெகா தடுப்பூசி இயக்கத்தின் போது 7.04 லட்சம் பேருக்கு தடுப்பூசி போடப்பட்டது

0
தமிழகத்தில் 31வது மெகா தடுப்பூசி இயக்கத்தின் போது 7.04 லட்சம் பேருக்கு தடுப்பூசி போடப்பட்டது

தஞ்சாவூரில் 31-ஆவது மெகா தடுப்பூசி முகாமை சுகாதாரத் துறை அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் ஞாயிற்றுக்கிழமை ஆய்வு செய்தார்.

மதியம் 1.15 மணி வரை, மாநிலத்தில் குறைந்தது 7.04 லட்சம் தடுப்பூசிகள் வழங்கப்பட்டன.

“நாங்கள் மாநிலத்தில் 1 லட்சம் இடங்களில் தடுப்பூசி முகாம்களை நடத்தியுள்ளோம், மேலும் மாநில சுகாதாரத் துறை அதிகாரிகள் நிலைமையை கண்காணித்து வருகின்றனர். 94.68 சதவீதம் பேர் முதல் டோஸிலும், 85.47 சதவீதம் பேருக்கு இரண்டாவது டோஸிலும் தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளது,” என்றார். மந்திரி.

கோவிட் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ள போதிலும், 95 சதவீதம் பேர் வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ளனர், மற்ற 5 சதவீதம் பேர் அரசு அல்லது தனியார் மருத்துவமனைகளில் உள்ளனர். அதிகரித்த வழக்குகள் இருந்தபோதிலும், COVID-19 காரணமாக ஏற்படும் இறப்புகள் ஒப்பீட்டளவில் குறைவாகவே உள்ளன, என்றார்.

மாநிலத்தில் இதுவரை மொத்தம் 11.44 கோடி தடுப்பூசிகள் வழங்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இதுவரை தடுப்பூசி போடாத அனைவருக்கும் தடுப்பூசி போடும் நோக்கில் மெகா தடுப்பூசி முகாம்கள் நடத்தப்பட்டுள்ளதாகவும் சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் தெரிவித்தார். படுக்கைகள் 40 சதவீதத்திற்கும் குறைவாக இருப்பதால் லாக்டவுன் தேவையில்லை என்று அவர் கூறினார். கோவிட் பாதிப்பால் உயிர்ச்சேதம் எதுவும் ஏற்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

தஞ்சாவூரில் பெண் ஒருவர் இறந்தது தொடர்பான கேள்விகளுக்கு பதிலளித்த அவர், அந்த நபர் கோவிட் நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், ஆனால் தற்கொலைக்கு முயன்ற பிறகு விஷம் குடித்து இறந்ததாகவும் கூறினார். இருப்பினும், கோவிட் காரணமாக சென்னையில் ஒருவர் உயிரிழந்துள்ளார்.

BA.4 புதிய மாறுபாடு உலகின் பல்வேறு நாடுகளில் பதிவாகி வருவதாக அவர் கூறினார். இந்தியாவில் சில மாநிலங்களில் ஒரு பிறழ்ந்த திரிபு கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், அவர்கள் பெரிய அளவில் பாதிக்கப்படுவதில்லை.

No posts to display