உங்கள் சிறுநீரில் துர்நாற்றம் வருகின்றதா? அலட்சியம் வேண்டாம் ஆரோக்கிய தகவல் இதோ !!

0
உங்கள் சிறுநீரில் துர்நாற்றம் வருகின்றதா? அலட்சியம் வேண்டாம் ஆரோக்கிய தகவல் இதோ !!

பொதுவாக சிறுநீர் வாசனையில் நீங்கள் மாற்றத்தை காண்கிறீர்கள் என்றால் அது ஆபத்துக்கான அறிகுறியாகும்.

சிறுநீரில் ஏற்படும் வலுவான துர்நாற்றம் எப்போதும் பாதிப்பை ஏற்படுத்துவதில்லை. ஆனால் ஒரு சில நேரங்களில் இது மருத்துவ பிரச்சனைகளின் அடையாளமாக இருக்கலாம்.

எனவே அவற்றை முன்கூட்டியே தெரிந்து கொள்வது அவசியமானது ஆகும். தற்போது சிறுநீரில் துர்நாற்ற வாசனை வர என்ன காரணம் என்பதை பற்றி அறிந்து கொள்வோம்.அஸ்பாரகஸ் உணவானது சிலருக்கு சிறுநீரை துர்நாற்றம் உடையதாக மாற்றுவதாக அறியப்படுகிறது. கந்தகத்தில் அஸ்பாரகுசிக் அமிலம் அதிகமாக இருப்பதால் இது நிகழ்கிறது. இதனால் சிறுநீரில் கந்தக வாசனை அதிகமாக வருகிறது.

மீன், வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு ஆகியவை சிறுநீரில் துர்நாற்றத்தை உண்டாக்கும் பிற உணவுகளாக உள்ளதால் இவற்றை தடுக்கவும்.

காபியில் உள்ள சேர்மங்களில் இருந்து வரும் வளர்சிதை மாற்றங்கள் காரணமாக சிறுநீரில் துர்நாற்றம் ஏற்படலாம். இது தவிர அதிகப்படியான காஃபினை எடுத்துக்கொள்வதால் நீரிழப்பு ஏற்படலாம். எனவே காபி குடிப்பதில் கவனம் செலுத்துவது முக்கியமாகும்.உங்களுக்கு சிறுநீரகம் அல்லது சிறுநீர் பையில் கற்கள் இருந்தால், சிறுநீர் கற்கள் சிறுநீர் பாதை வழியாக செல்லும்போது யுடிஐகளுக்கு ஆபத்து அதிகரிக்கிறது. இதனால் சிறுநீரில் அம்மோனியா வாசனை ஏற்படக்கூடும்.

ஈஸ்ட் நோய்த்தொற்றுகள் சிறுநீர் வெளியேற்ற உறுப்புகளில் ஏற்படுகின்றன. இது உங்கள் சிறுநீரில் நோய் தொற்றை ஏற்படுத்துகிறது என்பதால் சிறுநீரில் உள்ள துர்நாற்றத்தை இது எடுக்கிறது. லேசான ஈஸ்ட் தொற்றானது சில நாட்களில் அதுவாகவே சரி ஆகியுள்ளது. ஆனால் சில வாரங்களுக்கு இந்த ஈஸ்ட் இருக்கும் நிலையில் அதனால் கடுமையான நோய்த்தொற்று ஏற்படலாம்.

பி6 போன்ற வைட்டமின்கள் வலுவான துர்நாற்றத்தை ஏற்படுத்தலாம். வைட்டமின் பி1 ஆனது உங்கள் சிறுநீரில் மீன் போன்ற வாசனையை ஏற்படுத்தும். கூடுதலாக பி வைட்டமின்கள் உங்கள் சிறுநீருக்கு பிரகாசமான பச்சை மஞ்சள் நிறத்தை கொடுக்கின்றன.

சிறுநீர் பாதையில் நோய்த்தொற்றை இருந்தால் சிறுநீர் கழிக்கும்போது எரியும் உணர்வு ஏற்படலாம். மேலும் இந்த தொற்றால் சிறுநீரில் அதிகமாக துர்நாற்றம் ஏற்படலாம்.நீரிழிவு நோயின் காரணமாக சிறுநீரில் அதிகமாக துர்நாற்றம் வீசும். இந்த நேரத்தில் பெரும்பாலும் இனிப்பு மணம் கொண்ட சிறுநீர் வெளியாகிறது. ஒருவருக்கு நீரிழிவு நோய் இருப்பது கண்டறியப்படும்போது இந்த விஷயமும் கண்டறியப்படலாம். உயர் ரத்த சர்க்கரை உள்ளவர்களுக்கு சிறுநீரில் ஒரு இனிமையான மணம் ஏற்படும்.

கர்ப்பமாக இருப்பவர்களுக்கு சிறுநீரில் வாசனை ஏற்படும். உடலில் கர்ப்ப காலத்தில் ஏற்படும் பல ஹார்மோன் மாற்றங்களால் உங்கள் சிறுநீரின் மணத்தில் மாற்றம் ஏற்படலாம்.

இறுதியாக கூற வேண்டும் எனில் பொதுவாக ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை வாழ்வதும் ஆல்கஹால் உட்கொள்வதை குறைப்பதும் (அல்லது நீக்குவதும்) உங்கள் கல்லீரலை பாதுக்காக்க உதவும் மற்றும் துர்நாற்றம் வீசும் சிறுநீரை அகற்ற உதவும்.துவக்கத்தில் சிறுநீரில் துர்நாற்றத்தை ஏற்படுத்தும் உணவுகளை சாப்பிடுவதை குறைக்கலாம். நீரேற்றத்துடன் இருக்க பழகிக் கொள்ளுங்கள். சிறுநீரகம் மற்றும் சிறுநீர் பாதை ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்கவும் நீங்கள் நிறைய தண்ணீர் குடிப்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளவும்.​

ஒரு கடுமையான நோய் இல்லை என்றாலும் இதுக்குறித்து உங்கள் மருத்துவரிடம் பேச வேண்டும். ஏனெனில் துர்நாற்றம் வீசும் சிறுநீர் பல நாட்களுக்கு உங்களுக்கு வருகிறது எனில் இதுக்குறித்து நீங்கள் ஒரு மருத்துவரை அணுகுவது நல்லது.

No posts to display