செல்போன் டவர்களை அனுமதித்ததற்காக 3,000 சென்னை கட்டிடங்கள் வரி செலுத்த வேண்டும்

0
செல்போன் டவர்களை அனுமதித்ததற்காக 3,000 சென்னை கட்டிடங்கள் வரி செலுத்த வேண்டும்

சென்னையில் உள்ள சொத்து உரிமையாளர்களுக்கு சொத்து வரி சீராய்வு அறிவிப்புகளை பெரு சென்னை மாநகராட்சி ஏற்கனவே வழங்கத் தொடங்கியுள்ள நிலையில், தனியார் கட்டிடங்களில் கட்டப்பட்டுள்ள செல்போன் கோபுரங்களுக்கு வரி விதிப்பதன் மூலம் கூடுதல் வருவாயை குடிமை அமைப்பு பார்க்கிறது.

சென்னை மாநகராட்சி துணை ஆணையர் (வருவாய் மற்றும் நிதி) விசு மகாஜன் கூறியதாவது: நகரம் முழுவதும் சுமார் 3,000 செல்போன் டவர்களை கள அதிகாரிகள் கண்டறிந்துள்ளனர்.

“டெலிகாம் நிறுவனங்களிடமிருந்து சொத்து உரிமையாளர்கள் சேகரிக்கும் வாடகைத் தொகையின் அடிப்படையில் சொத்து வரி கணக்கிடப்படும். வரித் தொகையை வரவழைக்க ஒரு சூத்திரம் உள்ளது, மேலும் கோபுரங்களின் விவரங்களை வழங்க தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களை நாங்கள் கேட்டுள்ளோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சில ஆண்டுகளுக்கு முன், செல்போன் டவர்களுக்கு எதிராக மாநகராட்சி சொத்து வரி வசூலித்தது. ஆனால், சில சொத்து உரிமையாளர்கள் வரி கணக்கீட்டு முறைகளை எதிர்த்து நீதிமன்றத்தை அணுகினர்.

செல்போன் டவர்களுக்கான அரையாண்டு வரித் தொகை, உரிமையாளர்கள் சம்பாதிக்கும் வாடகையைப் பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து கட்டிடங்களுக்கும் ரூ.15,000 என நிர்ணயம் செய்யப்பட்டுள்ளது என்று மகாஜன் மேலும் கூறினார். சொத்து வரிக்கு எதிரான வழக்குகளில் உத்தரவு பிறப்பிக்கும் போது, ​​வாடகை அடிப்படையில் வரி வசூலிக்க உயர்நீதிமன்றம் அறிவுறுத்தியது.

கோபுரங்களைக் கொண்ட 3,000 கட்டிடங்களை அடையாளம் காண்பது மட்டுமல்லாமல், அத்தகைய கோபுரங்களைத் தொடர்ந்து அடையாளம் காணுமாறு குடிமை அமைப்பு கள அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளது.

3,000 சொத்து உரிமையாளர்களுக்கு வரி கோரிக்கை அறிவிப்புகளை வழங்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக மூத்த அதிகாரி மேலும் கூறினார். பல மாதங்களுக்கு முன், தி.நகர் குடியிருப்போர் நலச் சங்கம், கோபுரங்களுக்கு வரி வசூலிக்க, குடிமை அமைப்பிடம் வலியுறுத்தியிருந்தது. 2021 இல், குடிமை அமைப்பு வரி வசூலிக்க ஒரு தீர்மானத்தை நிறைவேற்றியது.

சொந்த ஆதார வருவாயை அதிகரிப்பதற்கான வழிகளைக் கண்டறிய குடிமை அமைப்பு தயாரித்த அறிக்கையில், செல்போன் டவர்களுக்கு எதிராக சொத்து வரி வசூலிப்பது வருவாய் ஈட்டும் முறைகளில் ஒன்றாக பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இதற்கிடையில், குடிமை அமைப்பு சமீபத்திய வரி திருத்தம் குறித்து சொத்து உரிமையாளர்களுக்கு 5 லட்சத்திற்கும் அதிகமான நோட்டீஸ்களை வழங்கியுள்ளது மற்றும் புதிய விகிதங்களில் வரியை செலுத்துமாறு கோரியுள்ளது.

No posts to display