ஈரோட்டில் காட்டு யானை தாக்கி விவசாயி பலி

0
ஈரோட்டில் காட்டு யானை தாக்கி விவசாயி பலி

ஈரோடு மாவட்டம், தாளவாடியில் புதன்கிழமை காட்டு யானை தாக்கி விவசாயி மல்லநாயக்கர் (68) உயிரிழந்தார். விவசாயி வாழை பயிரிட்டிருந்த தனது நிலத்தில் யானையை விரட்ட முயன்றார்.

தாளவாடி வனப்பகுதியில் இருந்து 2 கி.மீ தொலைவில் உள்ள பண்ணை, மல்லநாயக்கர் தனது பண்ணையில் இரவில் காவலுக்கு இருப்பார். செவ்வாய்கிழமை இரவும் அவர் தோட்டத்திற்குச் சென்றுள்ளார், ஆனால் அவர் திரும்பி வராததால், அவரது குடும்பத்தினர் தோட்டத்திற்குச் சென்று பார்த்தபோது அவர் இறந்து கிடந்தார்.

போலீசார் மற்றும் வனத்துறை அதிகாரிகள் நடத்திய விசாரணையில், காட்டு யானை தாக்கியதில் அவர் உயிரிழந்தது தெரியவந்தது.

காட்டு யானை தாக்கி மல்லநாயக்கர் இறந்த தகவல் பரவியதையடுத்து தாளவாடி சுற்றுவட்டார மக்கள் கொதிப்படைந்தனர். கோட்ட வன அலுவலர் தேவேந்திர குமார் மீனா மற்றும் அதிகாரிகள் சம்பவ இடத்திற்கு வரும் வரை மல்லநாயக்கரின் உடலை அந்த இடத்தில் இருந்து அகற்ற மக்கள் அனுமதிக்கவில்லை.

தாளவாடி வனச்சரகத்திற்கு அருகில் உள்ள விவசாய நிலங்களுக்குள் வன விலங்குகள் புகுவதை தடுக்க வனத்துறையினர் உரிய நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என அப்பகுதி மக்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

யானை அகழிகள் சரியாக செயல்படவில்லை என்றும், ஜம்போக்கள் விளைநிலங்களுக்குள் வந்து பயிர்களை நாசம் செய்வதாகவும், பயிர்கள் மற்றும் விளைபொருட்களை அழிக்கும் பச்சிடெர்ம்களை விரட்டவும் விவசாயிகள் காவலில் இருக்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருப்பதாகவும் கிராம மக்கள் வன அதிகாரிகளிடம் தெரிவித்தனர்.

இறந்தவர்களின் குடும்பத்திற்கு உடனடியாக ரூ.1 லட்சம் நிதியுதவி வழங்கப்படும் என்றும், மேலும் ஒரு வாரத்தில் இழப்பீடு வழங்கப்படும் என்றும் அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

No posts to display