இது தமிழகத்திலும் நடக்கும்: மகா அரசியல் நெருக்கடிக்கு பிறகு திமுகவுக்கு பாஜக எச்சரிக்கை

0
இது தமிழகத்திலும் நடக்கும்: மகா அரசியல் நெருக்கடிக்கு பிறகு திமுகவுக்கு பாஜக எச்சரிக்கை

தமிழக பாஜக தலைவர் கே.அண்ணாமலை, தமிழகத்தின் ‘வம்ச அரசியலையும்’, ‘தமிழ்நாட்டிலும் நடக்கும்’ என, சமீபத்தில் மகாராஷ்டிர அரசியல் நெருக்கடியுடன் தொடர்புபடுத்தினார். கூட்டத்தில் அண்ணாமலை பேசுகையில், “ஏக்நாத் ஷிண்டே சிவசேனாவில் இருந்து வெளிவந்து, ‘ராஜ தர்மத்தை’ பின்பற்றினார். தமிழகத்திலும் அது நடக்கும்… லோக்சபா தேர்தலில், 25 எம்.பி.,க்களை நாங்கள் பெறுவோம். இது மாநிலத்தில் உள்ள சட்டமன்ற தேர்தலில் 150 எம்எல்ஏக்களுக்கு சமம்.

இந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம், ஏக்நாத் ஷிண்டே எம்.வி.ஏ அரசாங்கத்திற்கு எதிராக சேனா எம்.எல்.ஏக்கள் குழுவை வழிநடத்தினார், இதன் விளைவாக மகாராஷ்டிரா சட்டசபையில் பெரும்பான்மையை இழந்தது. இதன் காரணமாக சிவசேனா தலைவர் உத்தவ் தாக்கரே நம்பிக்கை வாக்கெடுப்புக்கு முன்னதாக முதல்வர் பதவியில் இருந்து விலகினார். மகாராஷ்டிராவில் ஏக்நாத் ஷிண்டே தலைமையிலான புதிய அரசாங்கம் திங்கள்கிழமை நடைபெற்ற நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பில் 164-99 என்ற வித்தியாசத்தில் வெற்றிபெற்று, தனது அரசாங்கத்தின் பெரும்பான்மையை நிரூபித்து, மாநிலத்தின் முதலமைச்சராகவும், சிவசேனாவின் தலைவராகவும் தனது பதவியை உறுதிப்படுத்தியது. ஷிண்டேவுக்கு ஆதரவாக 164 வாக்குகளும், புதிதாக உருவாக்கப்பட்ட பாஜக-ஷிண்டே முகாம் கூட்டணிக்கு எதிராக 99 வாக்குகளும் பதிவாகின.

மகாராஷ்டிராவின் சிவசேனாவுக்கும், தமிழகத்தின் தி.மு.க.வுக்கும் இணையான ஒற்றுமையை வரைந்த அவர், “கருணாநிதியின் மூத்த மகன் முத்து திரைப்படங்களில் நடிக்க திட்டமிட்டார் ஆனால் அது பலனளிக்கவில்லை. அவரது மற்றொரு மகன் அழகிரி தாக்கரே குடும்பத்தைப் போல கட்சியை விட்டு வெளியேறினார். அவரது மூன்றாவது மகன் ஸ்டாலின் ஆனார். முதல்வர், மகாராஷ்டிராவில் பாலாசாகேப் தாக்கரேயின் மகனைப் போல, ஸ்டாலினின் மகன் திரைப்படங்களில் நடித்தார், இது மகாராஷ்டிராவிலும் நடக்கிறது, இது நம் முன் (தமிழகத்தில்) வரலாறு, “என்று அவர் மேலும் கூறினார். மாநில அரசு நடத்தும் மதுக்கடைகளை மூடுவோம் என்ற தேர்தல் வாக்குறுதியை 31ஆம் தேதி வரை அமல்படுத்த வேண்டும் என்று ஆளும் திமுகவுக்கு தமிழக பாஜக தலைவர் மேலும் கெடு விதித்துள்ளார்.

திமுக அளித்த வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றத் தவறினால், ஜனவரி 1, 2023 முதல் மாநிலம் தழுவிய பாதயாத்திரை மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் பாஜக மாநில அரசுக்கு எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. இந்த ஆண்டு டிசம்பர் 31ஆம் தேதிக்குள் மாநில அரசு தேர்தல் வாக்குறுதியை நிறைவேற்ற வேண்டும் என்று நாங்கள் கூற விரும்புகிறோம். டிசம்பர் 31ஆம் தேதிக்குள் பாதி டாஸ்மாக் கடைகளை (அரசு நடத்தும் மதுக்கடைகள்) மூடவில்லை என்றால், கன்னியாகுமரி விவேகானந்தர் பாறையில் இருந்து சென்னை கோபாலபுரம் வரை ‘பதயாத்திரை’ நடத்தப்படும். நடைபெற்றது” என்றார் கே அண்ணாமலை.

No posts to display