மும்பை, கொங்கன் உள்ளிட்ட பல பகுதிகள் தொடர் மழையால் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளன !!

0
மும்பை, கொங்கன் உள்ளிட்ட பல பகுதிகள்  தொடர் மழையால்   வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளன !!

நேற்றிரவு முதல் நாட்டின் வர்த்தக தலைநகரான மும்பை, கடலோர கொங்கன் மற்றும் மாநிலத்தின் பிற பகுதிகளில் பலத்த மழை பெய்து வருகிறது, பல நகரங்கள், பல்வேறு பகுதிகளில் உள்ள கிராமங்கள், சாலை மற்றும் ரயில் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக அதிகாரிகள் செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்தனர்.

முதல்வர் ஏக்நாத் ஷிண்டே தனிப்பட்ட முறையில் கண்காணித்து, அனைத்து மாவட்டங்களையும் உஷார் நிலையில் வைத்து, இடைவிடாத மழை தொடர்ந்து பெய்து வருவதால், பாதிக்கப்படக்கூடிய பகுதிகளில் வசிக்கும் மக்களை மாற்றுவது உள்ளிட்ட அனைத்து ஏற்பாடுகளையும் செய்யுமாறு உத்தரவிட்டுள்ளார்.

மும்பையில், சியோன், வடாலா, கிங்ஸ் சர்க்கிள், பாண்டுப், பரேல், குர்லா மற்றும் நேரு நகர் போன்ற நாட்பட்ட தரைப் பகுதிகள் முழங்கால் அளவு அல்லது இடுப்பளவு தண்ணீரால் நிரம்பி வழிகின்றன, பல சுரங்கப்பாதைகளில் தண்ணீர் தேங்கி கிழக்கு-மேற்கு போக்குவரத்து மற்றும் போக்குவரத்து ஊர்ந்து செல்வதற்கு இடையூறாக இருந்தது. இரண்டு நெடுஞ்சாலைகளில் நத்தை வேகத்தில்.

மத்திய ரயில்வே மற்றும் மேற்கு ரயில்வே புறநகர் ரயில்கள் மற்றும் மும்பை மெட்ரோ சேவைகள் இரவில் பெய்த மழைக்குப் பிறகு வழக்கம் போல் இயக்கப்பட்டன.

பிரஹன்மும்பை முனிசிபல் கார்ப்பரேஷன் (பிஎம்சி) பல பகுதிகளில் வெள்ள நீரை வெளியேற்ற கூடுதல் பம்புகளை பயன்படுத்தியுள்ளது.

மற்ற கடலோர மாவட்டங்களான பால்கர், தானே, ராய்காட், ரத்னகிரி மற்றும் சிந்துதுர்க் ஆகிய மாவட்டங்களிலும் கனமழை பெய்து, பெரிய மற்றும் சிறிய உள்ளூர் ஆறுகள் அபாய அளவைத் தாண்டி பெருக்கெடுத்து ஓடுகின்றன.

சிப்லுன், வைபவ்வாடி, அம்பேட், கெட், பொலட்பூர் போன்ற பல நகரங்கள் சாலைப் போக்குவரத்தால் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளன, மேலும் ரத்னகிரி மாவட்டத்தில் மேற்குத் தொடர்ச்சி மலையில் ஓரிரு பகுதிகளில் சிறிய மலைச்சரிவு ஏற்பட்டது.

நிலச்சரிவு அல்லது மலைச்சரிவு அபாயம் உள்ள பகுதிகள் மற்றும் ஆறுகள் அல்லது அரபிக்கடலின் கரையோரங்களில் வசிக்கும் கிராம மக்கள், முக்கிய வசிஷ்ட் மற்றும் ஜகபூதி ஆறுகளில் வெள்ளப்பெருக்கு மற்றும் சில பகுதிகளில் அபாயக் குறிகளுக்கு மேல் பாய்வதால் மிகுந்த எச்சரிக்கையுடன் உள்ளனர்.

குண்டலிகா நதியும் அபாய கட்டத்தை தாண்டியுள்ளது, அம்பா, சாவித்திரி, படல்கங்கா, உல்லாஸ் மற்றும் காடி ஆறுகள் அபாய அளவை நெருங்கி வருகின்றன.

ஐஎம்டியின் பிராந்திய வானிலை மையம் மும்பை மற்றும் கடலோர மகாராஷ்டிராவில் அடுத்த நான்கு நாட்களுக்கு கனமழை பெய்யும் என்று கணித்துள்ளது, ஆரஞ்சு எச்சரிக்கை ஒலிக்கப்பட்டுள்ளது.

குஜராத், மகாராஷ்டிரா, கோவா, கர்நாடகா, கேரளா ஆகிய மாநிலங்களில் இருந்து மேற்குக் கடற்கரை முழுவதும் அடர்த்தியான மேகங்களால் மூடப்பட்டு, மிகக் கனமழை முதல் கனமழை வரை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது, மேலும் கடலோரப் பகுதிகள் மற்றும் மத்திய மற்றும் மேற்கு மகாராஷ்டிராவில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மிகக் கனமழை பெய்யும் என்று ஐஎம்டி-புனே தலைவர் கே.எஸ். ஹோசாலிகர்.

மாநில அரசு பல்வேறு பகுதிகளில் நிலவி வரும் பருவமழை நிலைமையை கழுகுக் கண் வைத்து கண்காணித்து வருகிறது, மேலும் NDRF, SDRF மற்றும் பிற பேரிடர் ஏஜென்சிகளின் குழுக்களை குறுகிய அறிவிப்பில் நிலைநிறுத்துவதற்காக அதிக எச்சரிக்கையுடன் வைத்துள்ளது.

ஷிண்டே பால்கர், தானே, ராய்காட், ரத்னகிரி, சிந்துதுர்க் மற்றும் கோலாப்பூர் மாவட்டங்களில் அனைத்து ஏஜென்சிகளையும் எந்த நிகழ்வுக்கும் சிறந்த தயார்நிலையில் வைத்திருக்க குறிப்பிட்ட கண்காணிப்பைக் கேட்டுள்ளார்.

மாநிலத்தில் மழை பொழிவு நிலவரம் குறித்து அரசு ஆய்வு செய்துள்ளதாகவும், நிர்வாகம் மிகுந்த உஷார் நிலையில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் துணை முதல்வர் தேவேந்திர ஃபட்னாவிஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

No posts to display