வடிகால் கசிவால் தொண்டியார்பேட்டை குடிநீர் மாசுபடுகிறது

0

தொண்டியார்பேட்டையில் கழிவுநீர் இணைப்பில் ஏற்பட்ட அடைப்பால் வடிகால் நீர் பெருக்கெடுத்து அப்பகுதியில் தேங்கி நிற்கிறது என அப்பகுதி மக்கள் புகார் தெரிவிக்கின்றனர். கைப்பம்புகள் மூலம் வெளியிடப்படும் தண்ணீரும் மாசுபடுவதால், எந்த தேவைக்கும் பயன்படுத்த முடியாத நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. சம்பந்தப்பட்ட துறையினர் சாக்கடை நீரை வெளியேற்றினாலும், பத்தாண்டுகளாகியும் நிரந்தர தீர்வு இல்லை.

இப்பகுதியில் கடந்த 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக நீடித்து வரும் பிரச்னை, குப்பைகள் மற்றும் பிளாஸ்டிக் கழிவுகளால், கழிவுநீர் தேங்கி, மழைக்காலங்களில் வடிகால் தண்ணீர் தேங்கி நிற்பது. அதிகாரிகள் ஆய்வு செய்தபோது, ​​லைன் நீட்டிப்பு தேவை என்றும், நீளமுள்ள குழாய்களை மாற்றி அமைக்க வேண்டும் என்றும் குறிப்பிட்டனர். 30வது கோட்டத்துக்கான இந்தப் பணியை முடிக்க குறைந்தபட்சம் ரூ. 70 கோடி தேவை” என்கிறார் தொண்டியார்பேட்டை நெடுச்செழியன் நகரைச் சேர்ந்த ஆர்.சீனிவாசன் (பெயர் மாற்றப்பட்டுள்ளது).

புகார் எழுந்த போதெல்லாம் மெட்ரோ வாட்டர் தண்ணீரை வெளியேற்றுகிறது என்றும் அவர் கூறினார். ஆனால், நிரந்தர தீர்வுக்கான எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கவில்லை. கடந்த சில ஆண்டுகளாக இப்பகுதி முழுவதும் சாக்கடை நீரால் நிரம்பி வழியும் போது, ​​இப்பிரச்னைக்கு தற்போதைய ஆட்சியில் உள்ள கட்சியினர் எதிர்ப்பு தெரிவித்ததாக அப்பகுதி மக்கள் கூறுகின்றனர். ஆனால், பலமுறை புகார் அளித்தும் தீர்வு காணவில்லை.

மேலும், இப்பிரச்னையால், சென்னை பெருநகர குடிநீர் வழங்கல் மற்றும் கழிவுநீர் வாரியத்தால் (சிஎம்டபிள்யூஎஸ்எஸ்பி) வெளியிடப்படும் தண்ணீர் குடிப்பதற்கும், வேறு எந்த வீட்டு உபயோகத்துக்கும் பொருந்தாத மாசுபட்டுள்ளது.

“மெட்ரோ வாட்டர் டிபார்ட்மென்ட் மூலம் தண்ணீர் கிடைத்தாலும், தினமும் 100 ரூபாய்க்கு மேல் செலவு செய்து தண்ணீரை வாங்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளோம். இது கொசுக்களின் உற்பத்திக் கூடமாக மாறி, இங்குள்ள மக்கள் வயிற்றுப்போக்கு, காய்ச்சல், தோல் தொடர்பான பிரச்னைகள் என பல்வேறு உடல்நலப் பிரச்னைகளால் அவதிப்படுகின்றனர்,” என்கிறார் நெடுச்செழியன் நகரைச் சேர்ந்த கே.ஜெகன்.

மண்டலம் 4, பிரிவு 30 இன் CMWSSB இன் மூத்த அதிகாரியை தொடர்பு கொண்டபோது, ​​30 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இணைப்புகள் வழங்கப்பட்டதால், வட்டாரத்தில் இது வழக்கமான பிரச்சினை என்று கூறினார். வரி நீட்டிப்பு மற்றும் குழாய்களை மாற்றுவது குறித்து அரசுக்கு கருத்துரு அனுப்பியுள்ளோம், அது ஏற்கப்பட்ட பின் பணிகள் துவங்கும். கழிவுநீர் தேங்கி நிற்பது குறித்து அப்பகுதி மக்களிடம் புகார் எழுந்தால் உடனடியாக வெளியேற்றப்படுகிறது என்றார்.

No posts to display