சமீபத்தில் பெய்த மழையால் சென்னையில் காற்று மாசு அளவு குறைந்துள்ளது

0
சமீபத்தில் பெய்த மழையால் சென்னையில் காற்று மாசு அளவு குறைந்துள்ளது

மணாலியைத் தவிர, நகரின் பெரும்பாலான பகுதிகளில் அனுமதிக்கப்பட்ட வரம்பை விடக் குறைவாக இருந்ததால், சென்னைவாசிகள் தொடர்ந்து காற்று மாசு அளவுகளில் கடுமையான வீழ்ச்சியை அனுபவித்து வருகின்றனர்.

கனரக வாகனங்கள் 24 மணி நேரமும் நகரும் மணாலியில், செவ்வாயன்று 78 மைக்ரோகிராம்/மீ3 என்ற அளவில் மாசு பதிவாகியுள்ளது.

நகரத்தில் அதிக வாகனங்கள் செல்வதால் சாலைகள் பரபரப்பாக இருந்தபோதிலும், சமீபத்திய மழை மாசு அளவைக் குறைத்தது. மத்திய மாசுக்கட்டுப்பாட்டு வாரியத்தின் (CPCB) தரவுகளின்படி, சென்னையில் காற்றின் தர அளவுகள் அனுமதிக்கப்பட்ட வரம்புகளுக்குள் இருந்தன.

வேளச்சேரியில் காற்று மாசு அளவு 37 மைக்ரோகிராம் / மீ 3, அரும்பாக்கம் 41 மைக்ரோகிராம் / மீ 3, கொடுகையூர் 47 மைக்ரோகிராம் / மீ 3, மற்றும் பெருங்குடியில் 48 மைக்ரோகிராம் / மீ 3, ஆலந்தூரில் 58 மைக்ரோகிராம் / மீ 3, நல்லதாக கருதப்படுகிறது. மணாலியில் PM 2.5 அளவுகள் 78 மைக்ரோகிராம் / m3, வெறும் திருப்திகரமான அளவிற்கு சரிந்தது.

கடந்த வாரம், அதாவது ஜூன் 28 அன்று, வடசென்னையில் அதிகபட்சமாக மணாலியில் 179 மைக்ரோகிராம் / மீ3 இருந்தது, அதைத் தொடர்ந்து ராயபுரத்தில் 80 மைக்ரோகிராம் / மீ3 இருந்தது. வேளச்சேரியில் 57 மைக்ரோகிராம் / மீ 3 பதிவுசெய்யப்பட்ட மற்ற பகுதிகள் அனுமதிக்கப்பட்ட வரம்பிற்குள் இருந்தபோது, ​​​​கொடுகையூர் மற்றும் பெருங்குடியில் முறையே 62 மற்றும் 61 மைக்ரோகிராம் / மீ3 இருந்தது.

இதுகுறித்து தமிழ்நாடு மாசுக்கட்டுப்பாட்டு வாரிய (டிஎன்பிசிபி) மூத்த அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், “நகரில் அனுமதிக்கப்பட்ட வரம்புகளுக்குள் காற்றின் தரம் நன்றாக உள்ளது. வடசென்னையில் திருப்திகரமான அளவில் மாசு அளவு உள்ள பகுதியே நாள் முழுவதும் கண்டெய்னர் லாரிகளின் தொடர் நடமாட்டம் உள்ள பகுதியாகும்.

No posts to display