Monday, December 5, 2022
Homeஇந்தியாமகாராஷ்டிரா நெருக்கடி: ஏக்நாத் ஷிண்டேவின் கிளர்ச்சி, பாஜகவால் வழிநடத்தப்பட்டது, எம்விஏவை வீழ்த்தியது

மகாராஷ்டிரா நெருக்கடி: ஏக்நாத் ஷிண்டேவின் கிளர்ச்சி, பாஜகவால் வழிநடத்தப்பட்டது, எம்விஏவை வீழ்த்தியது

Date:

Related stories

ராயல் என்ஃபீல்டு நிறுவனம் சென்னையில் புதிய பயிற்சி மையத்தை அமைக்கிறது

நகரத்தை தளமாகக் கொண்ட இருசக்கர வாகன உற்பத்தியாளர், ராயல் என்ஃபீல்டு, மாணவர்கள்...

நந்தமுரி பாலகிருஷ்ணாவின் வீர சிம்ம ரெட்டி திரைப்படம் ஜனவரி 12ஆம் தேதி திரையரங்குகளில் வெளியாகிறது

நந்தமுரி பாலகிருஷ்ணா 2023-ல் அதிகம் பேசப்பட்ட படங்களில் ஒன்றான வீர சிம்ஹா...

ரஷ்யாவின் வாக்னர் குழு உக்ரைனுக்கு ‘இரத்தம் தோய்ந்த தொகுப்புகளை’ அனுப்புவதை மறுக்கிறது

ரஷ்யாவின் கூலிப்படை நிறுவனமான வாக்னர் குரூப் விலங்குகளின் கண்கள் அடங்கிய "இரத்தம்...

ஆந்திர மாநிலம் மேற்கு கோதாவரியில் ஆழ்துளை கிணறு தோண்டும்போது தங்க காசுகள் சிக்கியது

ஏடுவடலா பாலம் கிராமத்தில் உள்ள வயலில் ஆழ்துளைக் கிணறு தோண்டியபோது மண்...

சென்னையில் தங்கும் விடுதியில் மடிக்கணினி, கேஜெட்களை திருடிய நபர் கைது செய்யப்பட்டார்

தரமணி மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள பகுதிகளில் தங்கும் விடுதிகளில் அத்துமீறி நுழைந்து...
spot_imgspot_img

எம்.வி.ஏ அரசாங்கத்தை வீழ்த்திய சிவசேனாவிற்குள் ஏற்பட்ட நில அதிர்வு கிளர்ச்சி, ஆளும் பிரச்சினைகளை விட கட்சிக்குள் நீண்டகாலமாக நிலவும் அதிருப்திகளுடன் தொடர்புடையது. பாஜக அயராது அரசாங்கத்தை கவிழ்க்க உழைத்துக்கொண்டிருந்தபோது, ​​​​சேனாவிற்குள் சுயேச்சையாக கட்டமைக்கப்பட்ட ஆட்சிக்கவிழ்ப்பு அதற்கு உதவியது.

உண்மையில், புதன்கிழமை மாலை அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் முதல்வர் தாக்கரே இதை ஒப்புக்கொண்டார். என்சிபி தலைவரும், நீர்வளத்துறை அமைச்சருமான ஜெயந்த் பாட்டீல் கூறுகையில், “எனது சொந்த மக்களால் நான் காட்டிக் கொடுக்கப்பட்டேன் என்று அவர் கூறினார்.

கிளர்ச்சித் தலைவரான ஏக்நாத் ஷிண்டேவின் மனக்கசப்பு நீண்ட நாட்களாகவே இருந்து வந்தது என்பது இரகசியமல்ல. காங்கிரஸ் மற்றும் என்சிபி உடனான கூட்டணியால் சிவசேனாவின் இந்துத்துவா செயல்திட்டம் சிதைக்கப்படுகிறது என்று அவர் பொதுவில் எழுப்பிய பிரச்சினை. இருப்பினும், அவருடன் இணைந்த மற்ற எம்எல்ஏக்கள் மிகவும் நேர்மையாக இருந்தனர். அவர்கள் உத்தவ் தாக்கரேவை அணுக முடியாததைக் கண்டனர், மேலும் நிதித் துறையைக் கட்டுப்படுத்தும் என்சிபி, அதன் எம்எல்ஏக்களுக்கு நிதி மறுப்பதன் மூலம் சேனாவைச் சிதைக்க முயற்சிப்பதாக அவர்கள் உணர்ந்தனர்.

ஷிண்டே போன்ற சேனாவின் வெகுஜனத் தலைவர்களைக் காட்டிலும் முடிவெடுக்கும் பொறுப்பும், அதிக அதிகாரம் கொண்ட கட்சிக்காரர்களின் கூட்டத்தை தாக்கரே நம்பியிருப்பதையும் அவர்கள் சுட்டிக்காட்டினர். நாராயண் ரானே மற்றும் ராஜ் தாக்கரே உள்ளிட்ட தலைவர்கள் கிட்டத்தட்ட இருபது ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கட்சியை விட்டு வெளியேறிய போது எழுப்பிய அதே குமுறல் இதுதான். அன்றிலிருந்து தாக்கரேவின் தலைமைப் பாணியில் சிறிதும் மாறவில்லை என்பது தெளிவாகிறது.

இருப்பினும், பிஜேபியின் தேவேந்திர ஃபட்னாவிஸ் தான் இந்த கிளர்ச்சியை எம்விஏவின் இறுதி ஆட்டத்தை நோக்கித் திருப்ப முடிந்தது. கிளர்ச்சி வெடிப்பதற்கு ஒரு நாள் முன்னதாக நடைபெற்ற MLC தேர்தல், கூட்டணிக்குள் குறுக்கு வாக்குகளை அம்பலப்படுத்தியது மற்றும் வரப்போகும் மோசமான நிலையை ஃபட்னாவிஸ் எச்சரித்தார். “எம்.வி.ஏ-க்குள் இருந்த அதிருப்தி வெளி வந்துள்ளது,” என்று அவர் எச்சரித்திருந்தார். எம்எல்சி தேர்தல் முடிவுகள் வெளியான சில மணி நேரங்களில் ஷிண்டே மற்றும் அவரது கிளர்ச்சி எம்எல்ஏக்கள் சூரத்துக்கு புறப்பட்டனர்

“முதலமைச்சர் கூட்டணியை தக்கவைத்துக்கொண்டார், ஆனால் அவரது சொந்தக் கட்சிக்குள் உள்ள அதிருப்தியை சமாளிக்கத் தவறிவிட்டார்” என்று அரசியல் ஆய்வாளர் அபய் தேஷ்பாண்டே கூறினார். பால்தாக்கரே கட்சித் தலைவராக இருந்தபோது அமைக்கப்பட்ட சிவசேனா-பாஜக ஆட்சியைப் போலல்லாமல், இந்த முறை நாற்காலியில் தாக்கரே இருந்தார். “இது அவரை இன்னும் அணுக முடியாததாக ஆக்கியது. பால்தாக்கரேயின் காலத்தில், சிவசேனாவின் சொந்த முதல்வரைப் பற்றி மக்கள் அவரிடம் புகார் செய்ய முடிந்தது, மேலும் அவர் அவரை மாற்றினார், ”என்று தேஷ்பாண்டே கூறினார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories