கடாக் அணை திட்டத்தை மத்திய அரசு நிறுத்த வேண்டும் என முதல்வர் ஸ்டாலின் !

0
கடாக் அணை திட்டத்தை மத்திய அரசு நிறுத்த வேண்டும் என முதல்வர் ஸ்டாலின் !

பிப்ரவரி 16, 2018 அன்று உச்ச நீதிமன்ற தீர்ப்பின் அடிப்படையில் காவிரியின் குறுக்கே மேகதாதுவில் அணை கட்ட கர்நாடக அரசை மத்திய அரசு அனுமதிக்கக் கூடாது. எந்த மாநிலமும் இதுபோன்ற முயற்சியில் ஈடுபடக்கூடாது என்று மத்திய அரசு தடை விதித்துள்ளது என்று முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் புதன்கிழமை தெரிவித்தார்.

வேலூர் கோட்டை மைதானத்தில் 30,000க்கும் மேற்பட்ட பயனாளிகளுக்கு ரூ.423 கோடி மதிப்பிலான அரசுப் பெருந்தொகையை வழங்குவதுடன், புதிய திட்டங்களுக்கு அடிக்கல் நாட்டி, நிறைவேற்றப்பட்ட திட்டங்களைத் திறந்து வைத்த முதல்வர், மாநில உரிமைகளுக்காக தனது அரசு எப்போதும் போராடும் என்றார்.

மேகதாது விவகாரத்தில் கர்நாடகா மத்திய அரசுக்கு அழுத்தம் கொடுத்து அறிக்கை வெளியிட்டதைத் தொடர்ந்து, சமீபத்தில் நீர்வளத்துறை அமைச்சர் துரைமுருகன் தலைமையிலான குழு, ஜல் சக்தி அமைச்சரிடம் மேகதாது பிரச்னையில் உள்ள பல்வேறு பிரச்னைகளை மதிப்பிட்டு, தற்போதைக்கு உறுதி அளித்து திரும்பியது. நடவடிக்கை எடுக்கப்படாது.

திராவிட முன்னேற்றக் கொள்கையின் வெற்றியைப் பற்றிக் குறிப்பிடுகையில், இந்த மாதிரியானது அனைத்துத் தரப்பு மக்களுக்கும் முன்னேற்றத்தைக் குறிக்கும் என்றும், அனைத்துத் துறைகளின் முன்னேற்றத்தைக் குறிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். கைத்தறி ஏற்றுமதியில் சதவீதம் மற்றும் கார் ஏற்றுமதியில் 38.5 சதவீதம். ஆனால், அதற்கு ஈடாக மத்திய அரசிடம் இருந்து மாநிலத்துக்கு ஒதுக்கப்பட்ட நிதி 1.25 சதவீதம் மட்டுமே.

மாநிலத்திற்கு கூடுதல் நிதி வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை மத்திய அரசின் எதிர்ப்பாகக் கருதக் கூடாது என்று கூறிய அவர், மாநிலத்தின் மேலும் வளர்ச்சிக்கு கூடுதல் நிதி தேவை என்றார்.

துரைமுருகனின் தொழிற்பேட்டை கோரிக்கையை குறிப்பிட்டு, காட்பாடி தாலுகாவில் மணிமங்கலத்தில் 300 ஏக்கரில் சிப்காட் தொழிற்பேட்டை அமைக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என்றார்.

முன்னதாக வேலூர் ஸ்மார்ட் சிட்டி திட்டத்தின் கீழ் ரூ.53 கோடியில் கட்டப்பட்டுள்ள புதிய பேருந்து நிலையத்தை செயல்தலைவர் ஸ்டாலின் திறந்து வைத்தார்.

திருப்பத்தூர் கலெக்டர் அலுவலகம் திறந்து வைக்கப்பட்டது

திருப்பத்தூரில் ரூ.109.7 கோடியில் கட்டப்பட்டுள்ள புதிய ஆட்சியர் அலுவலகத்தையும் அவர் திறந்து வைத்தார். 103.4 கோடி மதிப்பிலான அரசின் திட்டப் பலன்களை 16,000 பயனாளிகளுக்கு வழங்கி பேசிய அவர், திமுக அரசின் திட்டங்கள் அனைத்து மாநிலங்களுக்கும் ஏற்றதாகவும், தேவையானதாகவும் உள்ளது என்றார்.

No posts to display